เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

"ครบ'แปดปี'แล้วครับ ท่านนายก" แม้ว่าผมจะไว้ใจลุงนายกว่าไม่โกงกินอย่างคนหนีคุก แต่ผมเห็นว่า 'นี่ก็แปดปีแล้วจริงๆ'

กระทู้คำถาม
ผมขอยืนยันว่า...แปดปีแล้วครับ ที่ระบอบคอร์รัปชั่นหนีคุกอดอยากปากแห้ง หลังจากปากมันจากโครงการจำนำข้าว โกงกินกันจนเป็นหนี้สิน หนึ่งล้านล้านบาท

แปดปีจริงๆครับ. เวลาผ่านไปไวเหมือนโกหกที่ประเทศรอดพ้นจากปากพวกกระสือ ปอบ ที่จ้องเขมือบงบ เงินของแผ่นดิน 

แปดปีแล้วไม่พอ. ขอต่อเลยครับ

ขอให้ฝ่ายติ๊ปไตชนิดมีกีบ จงเป็นฝ่ายแค้น ให้อดอยากปากแห้ง ต่อไปอีกยาวๆ สี่ปี. ถึงปี 2570

...มันเสียดายงบเงินแผ่นดินอ่ะ. แทนที่จะเอาไปสร้างโรงเรียน. โรงพยาบาล
แต่ตระกูลโกงกินหนีคุก ดันแอบเอาไปกินกันเองอยู่ที่กลางทะเลทราย

ได้ข่าวว่า. พวกกระสือ ปอบ มันกำลังจะกลับมาอีกแล้ว

ขนลุกครับ

อิอิ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่