อายุ 16 อยากทำงานพาสทามค่ะ มีหนี้ที่ต้องช่วยที่บ้านใช้

คือตามหัวข้อเลยค่ะ เราอายุ16 กำลังเรียนอยู่ในช่วงชั้นมัธยมตอนปลายเเล้วค่ะ ตอนนี้ต้องการทำงานเเละหาเงินมาช่วยที่บ้านใช้หนี้ ซึ่งเเน่นอนว่าหนูจะต้องเรียนไปด้วยเเละทำงานไปด้วย หนูไม่รู้ว่าเซเว่นจะรับมั้ยหนูไปถามคนข้างบ้านมาว่าเขาบอกว่า ไม่เเน่ใจเหมือนกันเพราะเซเว่นน่าจะรับอายุ18 เนื่องจากจะมีการสุ่มตรวจเซเว่นมันจะผิดกฎ  หนูไม่รู้จะไปหางานทำที่ไหนดีค่ะ พี่ๆที่เข้ามาอ่านช่วยเเนะนำได้นะคะ

แสดงความคิดเห็น