อยากเลิกกับแฟนเพราะอยากอยู่คนเดียวมากกว่า

กระทู้คำถาม
เราคบกับแฟนมาปีกว่าแล้วค่ะ ตอนนี้เราแยกย้ายกันไปเรียนกันคนละที่ เราเริ่มห่างๆกันมาได้สักพักแล้ว แล้วด้วยบางนิสัยของเขาที่เราเคยมองข้ามตอนนี้เราเริ่มจะหงุดหงิด รำคาญเขามากขึ้น เราเลยนั่งคิดกับตัวเองว่าเราอยู่คนเดียวดีกว่ามั้ย เพราะเราอยากใช้ชีวิตแบบไม่ต้องยึดติดกับใคร ไม่ต้องมาคอยตอบแชทเขา แต่เขาเป็นคนดีมากๆเลยนะคะ ไม่เคยนอกใจ ไม่เคยแอบคุยกับคนอื่น แต่ในเมื่อแยกกันไปเรียนแล้ว เขาต้องเจอสังคมใหม่ๆ เจอผู้คนอีกเยอะแยะมากมายเราเลยอยากปล่อยให้เขาไปมีชีวิตที่อิสระ ไปเข้าสังคมใหม่ๆบ้าง ไม่อยากให้เขามายึดติดกับเรา แต่เราไม่รู้จะบอกเลิกเขาแบบไหนดี เอาเหตุผลอะไรไปบอกเขาดีอ่ะค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่