มีใครเคยคบกันเองในสาขามั้ยคะ?

คือเราอยากรู้ค่ะว่าถ้าเรามีแฟนเป็นรุ่นพี่อยู่คณะนี้สาขานี้มาก่อนแต่เราเพิ่งเข้ามาทีหลัง(เป็นรุ่นน้อง)[เราเข้ามาเพราะเราอยากเรียนคณะนี้จริงๆไม่ใช่เข้าตามพี่เขาแต่อย่างใด]แต่ว่าในสาขานี้มีกฎอยู่ว่าห้ามคบกันเองในสาขา เราอยากรู้ค่ะว่าเราควรทำยังไงเพราะ เราก็อยากเรียนสาขานี้เหมือนกันแต่เราก็ไม่อยากเลิกกับพี่เขาด้วย หรือว่าเราควรแหกกฎข้อนี้ดี?
.
.
.
แล้วมีใครเคยคบกันเองในสาขาโดยไม่สนกฎมั้ยคะ มันทำให้มีปัญหาอะไรกับพวกรุ่นพี่หรือป่าว หรือว่าผลเป็นอย่างไร

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่