อยากทราบเรื่องกินยาคุมมั่วค่ะว่าอัตรายไหม

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ เป็นคนที่กินยาคุมไม่สม่ำเสมอ กินบ้างไม่กินบ้าง ส่วนมากจะกินแค่ตอนมีไรกับแฟน ยาคุมที่กินเป็น28เม็ต แต่ว่าเรากินบ้างไม่กินบ้าง ถ้าไม่มีไรก็ไม่กิน อย่างเช่นมีวันที่1เราก็ทานแค่วันที่1กับสอง จากนั้นก็หยุด พอมีอีกทีก็จะมาทานเม็ตที่สามต่อจากที่กินไว้แบบนั้นค่ะ หลังจากนั้นกว่าจะมีก็อีกนานพอมีก็มาทานต่อจากเม็ตที่ทานก่อนหน้าแบบนั้น อันตรายไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่