ขอคำแนะนำหน่อยคะ

ขอคำแนะนำหน่อยคะคือตอนนี้เรามาอยู่บ้านน้าชายคะ(แต่น้าชายอยู่ ตปท) ตอนนี้เลยอยู่กับแฟนน้าแล้วก็ลูกชายน้า ช่วงที่ผ่านมาแฟนน้าไม่ได้อยู่บ้านเพราะย้ายที่ทำงานเราเลยอยู่คนเดียว น้องชายแฟนน้าเลยมาอยู่ที่บ้าน(แต่อยู่นอกบ้านนะคะบ้านมี2หลัง) เราก็ไม่ได้อะไรเราก็อยู่ของเราเขาก็อยู่ของเขา แต่เขาชอบมาค้นตู้เย็น ค้นตู้กับข้าว มีอะไรเอาไปหมดทุกอย่างเลย ชอบแอบกิน เอาไปแบบไม่ขอ แต่เราก็ไม่พูดอะไรเพราะเราไม่กล้าพูด ข้างนอกบ้านคือรกมาก สกปรก พาเพื่อนมามั่วสุม จนวันนี้ค่ะแฟนน้าเรากลับมา แฟนน้าเลยด่าน้องชายว่าอย่าพาเพื่อนมามั่วสุม ละอยู่ๆก็ทะเลาะกันใหญ่โต ลามมาถึงเราบอกว่าเราไม่เคยเปิดประตูทิ้งไว้ให้เขาเลย เขาจะเข้าไปกินข้าว ทำอะไรก็ไม่ได้  บอกแฟนน้าเราว่าให้เกียติเราเกินไป คือลามมาถึงเราค่อนข้างเยอะค่ะจนเรานั่งข้างในจะร้องไห้แล้ว ทะเลาะกันแรงมาก ถึงขั้นลามมาถึงน้าชายเรา น้าสาวเลยบอกเขาว่าเรา ผญ คนเดียวเลยระวังตัว เขาเลยบอกจะกลัวเขาทำไม ไม่กลัวได้ไงพาเพื่อนมาเยอะขนาดนั้น เล่นยากันอีก ละเพิ่งรู้วันนี้ว่าเพิ่งออกจากคุกมา ขอเล่าก่อนว่าตอนเช้าเรามีฝึกงานค่ะไปฝึกงาน8:50 เราออกจากบ้านบางทีเขาก็ไม่ตื่นบ้าง ไม่อยู่บ้าง ละเขาก็ไม่เคยบอกให้เราเปิดประตูทิ้งไว้เลย เคยบอกครั้งนึงบอกให้เราเปิดประตู้ไว้หน่อยจะเข้าไปย้ายของ วันนั้นเราก็เปิดให้ค่ะ แต่พอกลับมาคือ ครีมอาบน้ำเหลือก้นขวด เขาแบ่งไปอันนี้เราไม่ว่า คือเขาเข้ามาทำอะไรไม่รู้  วันแรกที่น้องชายแฟนน้ามาอยู่เราโทรไปหาแม่ค่ะว่าจะย้ายไปอยู่หอ แม่อนุญาต แต่บอกว่าถ้าแฟนน้ากลับมาก็ให้มาอยู่กับแฟนน้าเหมือนเดิมเราก็โอเค แม่เราประหยัดค่าใช้จ่ายค่ะ เพราะมีน้องเรียนด้วย แต่โทรไปถามแฟนน้า แฟนน้าไม่ให้ไปค่ะ บอกอยู่ไปก่อนอีกแค่แปปเดี๋ยวก็จะได้กลับไปแล้ว นี่ก็เลยตอบไปว่าโอเค เราเลยอยากถามว่าทำไงดี ถ้าขอแม่ไปอยู่หอแล้วแม่จะให้ไปมั้ย ถ้าบอกแฟนน้า แฟนน้าคงจะรู้สึกผิดที่ทำให้เราตอนย้ายออก ทุกคนจะผิดใจกันมั้ยคะ ส่วนน้องชายของแฟนน้าก็คงเกลียดเรา กับครอบครัวเรามากๆแน่เลย ด่าลามถึงครอบครัวเราขนาดนี้ พูดกับแม่ และแฟนน้ายังไงดีคะให้เขาทั้งสองยอมให้เราบอกไปอยู่หอโดยที่ไม่มีใครรุ้สึกกังวล อีกอย่างแฟนน้าแค่กลับมาพักวันสองวัน ถ้าแฟนน้ากลับไปทำงานเรากลัวจะเกิดเรื่องไม่ดีขึ้นกลับเราค่ะ...

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่