แอบชอบเพื่อนสนิทที่เป็นผู้ชาย แต่เจ้าตัวรู้แล้ว แต่ก็ยังสนิทกันเหมือนเดิม ขอฮาวทูมูฟออนทีครับ TT

คือเรากับเพื่อนสนิทคนนี้ ..เป็นเพื่อนกันมาตั้งแต่ม.ต้นแล้ว และเราก็ชอบมันมาก ชอบตั้งแต่ม.1เลย จนตอนนี้จะจบม.5แล้ว เราเลยไปบอกมัน แต่มันคงจะรู้อยู่แล้วว่าผมชอบ เพราะเพื่อนผมทั้งกลุ่มดูออกหมดเลย....แต่ประเด็นมันไม่ได้อยู่ตรงนั้นTT

ก่อนเลยผมขอสมมติว่าเพื่อนคนนั้นชื่อที คือทีเนี่ย เป็นคนที่ค่อนข้างเก็บตัวพอสมควร บวกกับทีเนี่ยโดนพ่อแม่ควบคุมตลอด(ขนาดตอนนี้จะจบม.5แล้วยังโดนคุมโทรศัพย์อยู่ จะเล่นอะไรคือเห็นหมด) แล้วผมเนี่ย เปรียบเสมือนกับไลฟ์โค้ดของมันเลย มีปัญหาอะไรผมก็คอยช่วย เลยเหมือนผมเป็นเพื่อนคนเดียวของมัน แต่แปลกหลายคนคงคิดว่ามันเป็นพวกอินโทรเวิร์ตชอบเก็บตัว แต่ไม่ใช่ เพราะมันชอบเข้าหาทุกคนตลอด เหมือนอยากมีเพื่อนใหม่ตลอดเวลา ต่างจากผมที่คนทั่วไปชอบมองว่าหยิ่ง แต่จริงๆแล้วถ้าสนิทกันจะปัญญาอ่อนมาก ผมเลยถูกมองว่าเป็นพวกคนเงียบๆครับ(ซึ่งก็พอใจนะมีเพื่อนสนิท4-5คนก็สบายใจดี)

แต่ไปๆมาๆก็เกิดเรื่องขึ้นตอนเราอยู่ม.3 พวกเราทะเลาะกันหนักมาก เพราะว่าพวกผมอยู่ห้องคิง เลยต้องตั้งใจมากๆ การเรียนก็หนักกว่าห้องอื่น ซึ่งผมก็เป็นคนที่ค่อนข้างเรียนโอเคอยู่แล้ว(สอบได้อันดับกลางๆไม่เก่งมาก)แต่ทีคือเด็กติดเกมโครตๆเลย ผมเลยบอกว่าให้ทำการบ้าน ให้ติว เพราะจะสอบโอเน็ตแล้ว แต่มันก็มาตะคอกใส่ผมว่ารำคาญ!!! แบบโกรธสุดๆ ผมเลยเลิกยุ่ง ไม่ พูดด้วย และนึกว่ามันจะมาง้อ เพราะสนิทกันมาหลายปี สรุปมันไปอยู่กับเพื่อนคนใหม่ครับ ช่วงนั้นผมดาวน์มากๆ และไม่คุยกันอีกเลยประมาณปีนึง แต่ผ่านไปปีใหม่เราก็อยู่ห้องเดียวกัน ผมเลยแอบเหลือบมองไม่ได้  สุดท้ายไฟเก่าก็คุกกรุ่นครับ ผมกลับมาทักมันอีกครับ(เพื่อนสนิทคนใหม่ย้ายไปเรียนคนละสายแล้วว) ซึ่งครั้งนี้มันมาแปลกมาก มันชอบพูดอะไรหวานๆใส่ พูดง่ายๆก็เหมือนจีบแหละ เช่น(ขอแทนตัวเองว่าบี) "บี มากกว่าสาม" เราก็บอกว่าอะไร แล้วมันก็บอกว่า <3ไง แล้วเราก็เลยหยอดกันไปมาประมาณเดือนนึง สุดท้ายเราก็เลยบอกชอบไป แล้วมันก็บอกว่าชอบเหมือนกัน แต่เราก็ยังไม่ได้เป็นอะไรกัน จนผ่านมาประมาณอาทิตย์นึง เราก็เลยบอกว่าจะไปบอกเพื่อนๆนะ(เพื่อนสนิทเรา ซึ่งพวกมันก็เชียร์เราตลอดนะ) แต่ทีกลับบอกว่า ผมชอบมันจริงๆเหรอ นึกว่าล้อเล่น ผมช็อกมาก เลยด่ามันไปเป็นชุด แล้วมันก็บอกว่า ขอโทษ แค่อยากทำให้ผมมีความสุข ไม่นึกว่าจะเป็นการให้ความหวัง ผมเลยเลิกคุยกับมันอีกรอบ

จนผ่านมาประมาณ2-3เดือน มันก็กลับมาง้อ
ซึ่งผมก็ยอม เพราะเพื่อนสนิทอยู่กันคนละสายทุกคน ซึ่งตอนนี้พวกผมก็ยังสนิทกันมากเหมือนเดิม แต่มันก็ไม่เหมือนเดิมร้อยเปอร์ เพราะต่างคนต่างอึดอัดลึกๆ เวลาโดนตัวคนก็แอบผลักออกงี้ แล้วตอนนี้ ไม่รู้ผมน่าจะคิดไปเอง เดี๋ยวมันก็ชอบชมว่าน่ารัก แล้วมันก็บอกว่ามันมีคนที่ชอบอยู่ แต่มันจะบอกผมตอนหน้าหนาวปีนี้ แต่ผมเหนื่อยแล้ว อยากมูฟออนจริงๆซักที วอนผู้รู้มาแนะนำหน่อยครับ เหนื่อยมากจริงๆTT

ยิ่งต้องเจอหน้ากันทุกวัน ไปโรงเรียนก็เดินด้วยกันทุกวัน แถมตอนนี้ก็เริ่มมีสาวมาจีบมันแล้วด้วย ซึ่งผมก็ไม่โอเคมากๆ เห็นแล้วจะนั่งกัดฟันเลย ช่วยผมด้วยนะครับ อยากมูฟออนแล้วโฟกัสการเรียน แต่ตอนนี้ใช้ชีวิตยากสุดๆครับTT

ปล.ผมเป็นรับนะ ไม่เคยชอบผู้ชายด้วยกันซักครั้งเลยยกเว้นมัน TT ปกติมีแฟนเป็นผญ.ตลอดครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่