เผื่อเธอจะผ่านมาเห็นและให้เธอรู้ว่าฉันกำลังตามหาเธออยู่

สวัสดีค่ะทุกๆคนที่ผ่านมาเห็นกระทู้นี้ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดก็ตามที่ดึงดูดคุณเข้ามาอ่าน กระทู้นี้เราสร้างขึ้นเพื่อตามหาคนแบบไม่มีจุดหมายปลายทางใด ไม่รู้ว่าเขาจะผ่านมาเห็นมั้ยจะเข้ามาอ่านหรือเปล่าแค่หวังว่าไม่ว่าจะวันใดวันหนึ่งก็ตามที่เขาบังเอิญผ่านมาเห็นให้รู้ว่าฉันพยายามตามหาเขามาตลอด
  ทุกคนเคยเจอคนที่คุณมองครั้งแรกแล้วรู้สึกตราตรึงจิตใจไหมคะ เราก็เป็นหนึ่งในนั้นที่อาจจะบังเอิญหรือด้วยเหตุผลใดก็ตามที่เราได้เจอกับเขา ยังจำได้ดีเลยค่ะครั้งแรกที่เจอเขาคือที่โรงพยาบาลเขาเป็นหมอเราเป็นคนไข้ จำได้ว่าเขาเดินผ่านเราครั้งแรกที่เราเห็นเรายังคิดว่าหมอคนนี้สูงใหญ่จังไม่อยากตรวจด้วยระหว่างนั้นเหมือนเราจะมองไปทางอื่นพอหันกลับมาคือเรากำลังสบตากับเขาแต่ตอนนั้นเรารู้สึกว่ายิ่งไม่อยากตรวจภาวนาในใจว่าขอไม่ตรวจกับคนนี้แต่สุดท้ายแล้วก็คนนี้ไม่รู้เป็นเพราะความบังเอิญหรืออะไรก็แล้วแต่ แต่สุดท้ายเราก็รู้สึกว่าเขาเป็นหมอที่อบอุ่นมากน้ำเสียงของเขาอ่อนนุ่มมือที่เขาสัมผัสเราคืออ่อนโยน หลังจากนั้นเราก็ชอบเขาแบบไม่รู้ตัวเลยค่ะเราพยายามตามหาเขาในโซเซียลแต่ก็ไม่เจอพยามยามไปล้างแผลที่โรงพยาบาลแต่ก็ไม่เจอพยายามมองในทุกที่ที่ไปเผื่อว่าจะได้บังเอิญเจอกันแต่ก็ไม่เจอตอนนี้เราไม่รู้เลยว่าหลังจากวันอังคารนี้หลังจากที่เขานัดเราครั้งสุดท้ายแล้วเราไม่รู้เลยว่าเราจะได้เจอเขาไหมเราจะตามหาเขาจากที่ไหนแล้วจะได้เจอกันอีกไหมเราไม่รู้เลย เราพยายามจะตัดใจแล้วนะแต่ทำไม่ได้ ทุกคนว่าเราจะชอบคนคนนึงแบบไม่พบ ไม่เจอ ไม่พูดได้นานเท่าไหร่กันคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่