เป็นคุณพ่อมือใหม่เวลาเห็นลูกตัวเองร้องไห้มันทรมานเจ็บที่อกหรือไม่ก็จะร้องไห้ตามมีวิธีให้แก้ยังไงบ้างครับ

ลูกพึ่งคลอดเมื่อวานอายุได้ 1-2 วันตามหัวกระทู้เลยครับมันทรมานจริงๆเวลาเห็นลูกร้องรู้สึกทุกข์ใจอึดอัดบอกไม่ถูกไม่อยากให้ลูกร้องเลย ปล.ไม่ได้รำคาญนะครับผมชิวมากกับเสียงเด็กร้องไห้
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
โอ้ย...หัวอกเดียวกับผมเลย จำได้ช่วงนั้นลูกหิวนมแม่มาน้อย ลูกร้องเราก็ใจจะขาด พอไปซักพักจับทางได้เราก็ดีขึ้นเองครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่