[CR] รีวิวครีมกันแดดไฮบริด สูตรลดฝ้าจากแบรนด์ Gravich ดียังไง? ควรซื้อต่อมั้ย?

สวัสดีค่ะทุกคน ช่วงนี้หลายคนคงเริ่มให้ความสำคัญกับการทาครีมกันแดดมากขึ้น เห็นได้จากเทรนด์ที่ทาครีมกันแดดสองข้อนิ้วที่มาแรงมากๆ หลายแบรนด์ก็ต่างปรับสูตรหรืออกสูตรใหม่ๆ มาเพื่อให้ครีมกันแดดทาง่ายขึ้น และบอกเลยว่าช่วงนี้ครีมกันแดดเค้าก็ออกมาเยอะมาก ตามใช้แทบจะไม่ทันเลยค่ะ แต่สายรีวิวอย่างเรามีหรือจะยอมม วันนี้เราก็เลยได้ฤกษ์มารีวิวไอเทมที่บอกเลยว่ามาแรงมากในตอนนี้ คือกันแดดสูตรลดฝ้าและจุดด่างด่างสะสมค่ะ เค้ามาแรงในโซเชียลจนเราก็ต้องเอามารีวิวต่อให้รู้กันไปเลยว่าดีจริงมั้ย? 

ตัวนี้มีชื่อว่า ‘Gravich Melasma Corrective Hybrid Sunscreen SPF50+ PA++++’ เป็นกันแดดตัวใหม่จากแบรนด์ Gravich เลยค่ะ 

ซึ่งคุณสมบัติของเค้าคือเป็นสูตรไฮบริด ผสมผสานพลังปกป้องแสงแดดระหว่าง Physical และ Chemical เสริมพลังปกป้องผิวจากรังสี UVA1, UVA2 และ UVB ลดปัญหาฝ้า กระ จุดด่างดํา และ ริ้วรอยก่อนวัย 

พร้อมทั้งผสานการบํารุงจาก 3 Whitening Agent! ขึ้นช่ือเรื่องยับยั้งฝ้า กระ จุดด่างดํา ไม่ว่าจะเป็น
•Alpha Arbutin
•Tranexamic
•อนุพันธ์ Azelaic Acid
• Hyaluronic Acid ท่ีมีคุณสมบัติในการกักเก็บนํ้าไดมากถึง 1,000 เท่า จึงช่วยมอบความชุมชื่นให้กับผิว

Texture
เนื้อกันแดดเข้มข้นแต่เกลี่ยง่าย ไม่ทำให้เป็นคราบ มีคุณสมบัติเป็นกันแดดโทนอัพ ช่วยปรับความสว่างให้กับสีผิว 1 ระดับ สามารถใช้ได้ทุกสีผิวโดยไม่ทำให้ผิวขาวลอย

เหมาะกับสภาพผิวแบบไหน? 
สามารถใช้ได้กับทุกสภาพผิว แม้ผิวบอบบางแพ้ง่าย เพราะปราศจากน้ำหอม แอลกอฮอล์และพาราเบน

ผลลัพธ์
หลังจากได้ลองใช้เราค่อนข้างที่จะพอใจกับเนื้อกันแดดของเค้าเลยค่ะ ตัวเนื้อสีขาวข้นแต่พอเกลี่ยแล้วใช้ง่าย แถมฟินิชลุคหลังทาครีมกันแดดสองข้อ ก็ไม่ทำให้ผิววอก และหน้าก็มีความฉ่ำๆ แต่งหน้าติดได้ดีเลย โดยรวมขอให้ 4/5 คะแนนค่ะ

ข้อแนะนำ
•สำหรับเราเป้นคนที่มีผิวค่อนข้างแห้ง เรารู้สึกว่าถ้าลงในหน้าที่ไม่บำรุงให้ชุ่มก่อน อาจจะเกลี่ยยาก แนะนำให้ใช้สกินแคร์บำรุงก่อนลงกันแดด เพื่อให้กันแดดเกลี่ยง่ายขึ้น และไม่ทำให้เป็นคราบค่ะ 

•ใครที่ผิวมัน ระหว่างวันอาจจะต้องซับนิดหน่อยค่ะ แต่ส่วนตัวสำหรับคนผิวแห้งแบบเรา ระหว่างวันคือให้งานผิวที่กำลังดีเลย ไม่แมตต์เกินไป ยังไงก็อย่าลืมพกแป้งหรือกระดาษซับมันเผื่อไว้ด้วยนะคะ 

คะแนน ⭐️ (เต็ม 5)
บางเบา ⭐️⭐️⭐️⭐️
คุมมัน ⭐️⭐️⭐️✨
ปรับผิวไบรท์ ⭐️⭐️⭐️⭐️
กลิ่น ⭐️⭐️⭐️✨
แพ็กเกจจิ้ง ⭐️⭐️⭐️⭐️
ราคา ⭐️⭐️⭐️✨
สรุป ขอให้ 4/5 คะแนนค่ะ
ชื่อสินค้า:   Gravich Melasma Corrective Hybrid Sunscreen SPF50+ PA++++
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่