อยากทราบว่าน้องแมวท้องไม่ท้องสังเกตยังไงค่ะ เพราะน้องไม่เคยท้องเลย ?

เมื่อหลายวันก่อน แมวตัวผู้บ้านอื่นมาด่อมๆ มองๆ แมวตัวเมียเรา
มาทุกวันเลยค่ะ เหมือนมาจีบเเมวเรา แล้วจีบติดหรือเปล่าไม่แน่ใจ
ตัวผู้มานอนเฝ้าช่วงสายๆ เวลาเราหาแมวเราชอบเจอแมวผู้นอนข้างๆ ห่างๆ นะคะ
เราเลยไล่ไป ทีนี้แมวตัวเมียเราไม่มีท่าทีร้องหง่าวหรือเป็นสัดเลยนะ
ตัวผู้หายไปสองสามวันแล้ว เราเลยไปแอบดู ปรากฎว่าตัวผู้อยู่กับเจ้าของ
เลยสงสัยว่าทำไมมันไม่มาเฝ้าเหมือนทุกๆ วัน เราเลยคิดว่าน้องผสมพันธุ์กันยังคะ
แต่แมวเราไม่มีท่าทีร้องหง่าวหรือเป็นสัดเลยนะ  เรากลัวเขาจะท้อง
ยังไม่ทำหมันเลย กังวลมาก จะไปหาหมอ ทางบ้านก็ไม่อยู่ทุกวัน เราขับรถไม่เป็น
อยากสังเกตเขาว่าเขาท้องไม่ท้อง จนวันนี้น้องแมวเราก็อยู่แต่ในบ้านไม่ไปไหน
เพราะเราไม่อยากให้เจอกับตัวผู้เลยค่ะ 
ใครพอรู้บอกทีนะ จะได้รู้วิธีจัดการ ถ้าไม่ท้องก็ดีไป 🥹🥹
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่