นักฟุตบอลใน 5 ลีกใหญ่ของยุโรป ยังมีการตรวจโควิดนักเตะก่อนลงสนามมั้ยครับ ทำไมถึงไม่ค่อยมีข่าวนักเตะติดโควิดเลย ?

ไม่ใช่ไม่มีน่ะครับ มีแต่มีน้อยมาก หรือว่าฝรั่งยุโรป ไม่สนแล้ว ใครเป็นโควิด ก็ลงแข่งได้ ด้วยนิสัยที่ฝรั่งไม่สวมหน้ากากกันอยู่แล้ว โอกาสติดน่าจะง่ายกว่าคนเอเชียเยอะ แต่ทำไมไม่ค่อยมีข่าวนักเตะติดโควิดในช่วงนี้เท่าไหร่เลยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่