บัตรหมดอายุที่ต่างประเทศ

มีเรื่องกังวลนิดหน่อยค่ะ พอดีเราจะไปอยู่ญี่ปุ่นนานเกิน5ปีแน่ๆ แล้วเราว่าจะทำบัตรใช้ที่ต่างประเทศ
โดยบัตรที่ดูๆไว้ของscb เป็นตัวscb planet ซึ่งจากที่ศึกษามาเขาว่าไม่เสียค่าธรรมเนียมรายปีแต่ว่า
มีอายุใช้งานที่ 3ปี ถ้าบัตรเราหมดอายุตอนอยู่ญี่ปุ่นเราจะสามารถต่ออายุบัตรได้ไหมคะ รึต้องสมัครใหม่ยังไง
ไม่น่าจะได้กลับมาสมัครที่ไทยต่อได้ หรือตัวตัวบัตรเครดิตไหนแนะนำให้ใช้ควบคู่หรือแก้ขัดได้บ้างคะ 
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่