รู้สึกว่าตั้งแต่ผ่านวันเกิดมา ดวงความรักตกหนักค่ะ

สวัสดีค่ะ ทะเลาะกันกับแฟน (เรียกได้ว่าทะเลาะฝ่ายเดียวหรือแสดงอาการงี่เง่ามากๆไปโดยไร้เหตุผล)
แฟนไม่ตอบเลย โทรไม่รับ แต่เขายังโพสต์อะไรได้ปกติเหมือนเดิม แฟนเป็นชาวต่างชาติ ไม่ได้เจอกันมา 8 เดือนแล้วค่ะ
ทั้งๆที่ผู้ชายคนนี้ทำให้เสียใจ ร้องไห้บ่อยมากเพราะความเฉยชาของเขา ระหองระแหงมาตลอดเกือบทุกเดือน ตอนนี้ทุกข์ใจเรื่องความรักมาก
ก่อนหน้านี้ก็ดูดวงตามวันเดือนปีเกิด หมอดูก็ทักว่าดวงตกนะแล้วจะต้องโดดเดี่ยว อาจมีเรื่องต้องสูญเสีย

อยากจะตัดขาดจากเขา อยากจะบล็อคไปเลย แต่ใจทำไม่ได้ รู้ตัวว่ายังอยากให้เขาติดต่อกลับมา
ยิ่งเขาไม่ตอบ เขาไม่บล็อคแต่ไม่สนใจเรา ยิ่งรู้สึกแย่มากกว่าเดิม จนตอนนี้ต้องลบแอพไปก่อนเพื่อที่จะได้ไม่ทักหาเขา

อยากทราบว่ากับผู้ชายคนนี้ ถ้าเราไม่ทักไม่ติดต่อไปอีกแล้ว มีเกณฑ์ที่เขาจะทักกลับมาพูดคุยกันอีก หรือคืนดีกันภายในเดือนนี้ไหมคะ
หรือว่าการทะเลาะกันครั้งนี้จะจบลงด้วยการเลิกลาไป แล้วเราควร move on สักที ขอบคุณมากค่ะ

จขกท.เกิด 19 เมษายน 2541 วันอาทิตย์ ปีขาล เกิดที่สมุทรสาคร
คนรักเกิด 1 พฤษภาคม 2535 วันศุกร์ ปีวอก เกิดที่ประเทศจีน เมืองเฉิงตู ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่