สวัสดีค่ะ ขอความเห็นเพื่อนๆในพันทิปที่เคยใช้งานทั้งกล่อง ais playbox และ true id tv หน่อยค่ะ

ไม่ทราบว่ามีใครเคยใช้กล่องรุ่นใหม่ของทั้ง ais playbox และ true id tv มั้ยหรอคะ พอดีตอนนี้ที่บ้านใช้ ais playbox รุ่นเก่าอยู่แล้วช้ากระตุกบ่อยๆ เป็นโปรที่เชื่อมกับเน็ตอยากเปลี่ยนรุ่นใหม่แต่ต้องเสียค่าติดตั้งหรืออะไรไม่ทราบ เลยคิดว่าจะย้ายไปใช้เน็ตทรูเลยดีมั้ยเพราะเห็นว่าได้กล่องฟรีถ้าติดเน็ต แถมยังเป็นกล่องที่ดูเสถียรและฟังชั่นน่าจะเยอะกว่ากล่องเดิมที่เราใช้เพราะกล่อง ais ที่ใช้อยู่เป็นรุ่นเก่ายังไม่ใช่รุ่นใหม่เลย  ควรย้ายออกไปเลยดีมั้ยคะ หรือทำยังไงดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่