ถ่ายรูป, ถ่ายคลิป ไฟล์หายบ่อยมากเลยทั้งๆที่ตอนถ่ายเสร็จเราก็ย้อนดูตลอดนะ

สวัสดีค่ะ กล้องเราเป็นของ Olympus EM1 MKII เมมเป็นของ SANDISK คอมเป็น MACBOOK Pro2019 มีปัญหาเรื่องไฟล์หายบ่อยมากค่ะ เราไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร ต้องแก้ปัญหาที่ตรงไหนอะค่ะ เป็นค่อนข้างบ่อยมากคลิปหาย รูปหาย ตอนเราถ่ายเสร็จเราก็ดูในกล้องแล้วก็ยังมี พอผ่านไปสักระยะถึงเวลาเราทำงานพอเราเชื่อมคอมรูปหาย, คลิปหายเลยค่ะ บางทีก็หายหมด แต่ล่าสุดหายครึ่งเดียว พอนำเมมกลับเข้ากล้องก็หายไปจริงๆค่ะ สามารถแก้ปัญหายังไงได้บ้างคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่