อยู่เฉยๆก็โดนเด็กด่า

คือวันนี้ตอนเช้านะครับผมได้ไปรอรถโรงเรียนประมาณ07:40น. คือวันนี้รถมาสายผิดปกติแล้วจนผ่านไปถึง08:00 สักพัก2พี่น้องที่ผมไม่ชอบขี้หน้าก็ไปทำเป็นว่ารถมาแล้ว เพื่อให้ผมลุกขึ้นแล้วก็ไปดูรถ แต่ผมยังไม่ลุกนะครับ สักพักผมก็เอารองเท้าของผมขึ้นมาวาง ตรงที่ผมวางรองเท้าเป็นทางเดินนะครับไม่ใช่ที่นั้ง ผมนั้งเพราะมารอรถเฉยๆสักพัก มันก็พูดออกมาว่า "ที่นั้งนะไม่ใช่ที่วางรองเท้า" ผมก็ตอบกลับว่า "มันคือที่เดินไม่ใช่ที่นั้ง" สักพักใหญ่นางก็เดินไปมาแล้วก็ด่าผมว่า "อย่าทำฟอมร์มากกูไม่กลัวหรอกอย่าทำฟอมร์ให้มากรู้มั้ยคนบนรถเกลียดหมดเลย" ตอนนั้นก็ตอบไปแบบไม่ได้คิดอะไรแต่ก็เคืองหน่อยๆว่า "กูก็ไม่ได้กลัวเหมือนกัน แลับอกว่าคนบนรถก็ไม่ชอบ"  มันก็บอกว่า "ทำไม" หลายรอบมาก สักพักผมก็บอกว่า
"อีดำ ดำเหมือนหมาแถวนี้เลย" แล้วน้องมันก็สวนว่า "นั้นแหละ" ผมก็พูดต่อว่า "ตบกันมั้ย" มันก็บอกว่า "กูเกลียดขี้หน้าพูดว่าจะตบทุกวันเลย" ผมที่ฉุนขาดเลยบอกว่า "ตบกันมั้ย" ก่อนที่ผมจะลุกขึ้นไปจิกมือมันและดึงผม (แต่ไม่ค่อยแรงนะครับ) แล้วก็ทำจะเป็นตบ แต่ผมไม่ได้ตบนะครับ มันก็ร้องให้แล้วก็บอกว่า "กูจะฟ้องแม่กูแน่) แล้วมันก็จะบอกแม่มันแล้วสักพักรถผมก็มาพอดี  ผมควนปรับตัวยังไงดรครับ (ผมรถโรงเรียนนะครับ แล้วเจอหน้ามันทุกวันเลย มันอยู่ประถม ผมอยู่มัธยม   รอบนี้สุดๆเลยครับ TT
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่