จากดินแดงจะไปตึก เซนจูรี่ ในซอยรางน้ำ

ถ้าเราไม่ขึ้นสะพานข้ามแยก (ไม่รู้ว่าเรียกแยกอะไรค่ะ) แต่วิ่งข้างล่างแล้วเลี้ยวซ้าย (ทางที่จะไปประตูน้ำได้)
สามารถเปิดไปเลี้ยวขวา เพื่อรอเข้าถนนรางน้ำได้มั้ยคะ

วันนี้เราใช้เส้นทางนี้ แต่รู้สึกแปลก ๆ เพราะฝั่งที่เราวิ่งมีเลนเดียว ส่วนอีกฝั่งมีตั้ง 3 เลน เลยรู้สึกว่าไม่น่าจะเลี้ยวขวาได้ ก็เลยไม่กล้าทำค่ะ
จำใจต้องวิ่งตรงขึ้นไป ทางที่จะไปประตูน้ำ (เกือบถึงทางรถไฟ)

โชคดีทึ่รถติด เลยถามมอเตอร์ไซค์ที่จอดข้าง ๆ เขาแนะนำให้เลี้ยวซ้ายไปลอดใต้ทางด่วน (ทางน่ากลัวมาก) ก็ทำตามคำแนะนำ

อยากทราบว่า ถ้าไปทางเดิม จะเลี้ยวขวาเข้าซอยรางน้ำได้มั้ยคะ หรือต้องไปวนอนุสาวรีย์ชัยอย่างเดียว

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่