ขอปรึกษาเกี่ยวกับการจำนำรถยนต์ครับ

สนใจจะนำรถยนต์ไปจำนำกับเตนท์รถแห่งนึงครับ จำนำโดยไม่ต้องจอด  รถยังติดไฟแนนซ์อยู่ครับ   แต่ได้อ่านเงื่อนไขของเขาแล้วก็สงสัยอยู่หลายข้อ   เช่น
1  ขอกุญแจสำรองและขอติด gps ติดตามรถ  อันนี้ผมสงสัยว่า ถ้าอยู่ๆผมจอดรถไว้แล้ววันดีคืนดีเขามาเอาแล้วขับออกไปก็ได้ถูกต้องไหมครับ 
2  ให้ทำสัญญาซื้อขาย  แบบนี้เท่ากับเราขายรถให้เขาหรือครับ
3   เมื่อทำสัญญาซื้อขายแล้วอยากจะนำรถไปใช้ ต้องทำสัญญาเช่าซื้อกับทางเขาและเอกสารไม่ให้เรา    (อันนี้ไม่เข้าใจเลยครับ)

มีใครมีประสบการณ์หรือทราบเกี่ยวกับเงื่อนไขต่างๆ รบกวนช่วยอธิบายให้ผมฟังทีครับ    ส่วนเรื่องดอก เต็มๆเลยครับ  จำนำแสนนึงตอนคืนสองแสน  จำนำห้าหมื่นคือหนึ่งแสนครับผม    ผมสงสัยว่า ผมจะโดนหลอกไหมครับ  เหมือนเขาให้ผมขายรถให้เขาใช่ไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่