มีอะไรกันลืมล็อกประตูแล้วลูกสาวมาเห็น

กระทู้คำถาม
ปกติเรากับสามีนอนคนละห้องค่ะ  เรานอนกับลูกคนโต 11 ขวบ(ป.5)สามีนอนกับลูกคนเล็ก ปกติก็ไม่ค่อยได้มีอะไรกันค่ะ อาจจะสองอาทิตย์ครั้งนึง แล้วเช้านี้ตอนปลุกลูกไปอาบน้ำแต่งตัวไปรร. ปกติลูกสาวคนโตจะอาบน้ำนานมาก ครึ่งชั่วโมงขึ้นไป สามีได้ยินเสียงปลุกลูก แล้วลูกเดินเข้าห้องน้ำแล้ว ก็เลยเดินเข้ามาในห้อง กดล็อกประตู แต่ประตูมันชำรุดวันนี้เกิดล็อกไม่ได้ เหมือนกดมันไม่สุด กำลังมีอะไรกันสัก 5 นาที ลูกเดินเงียบๆเปิดประตูเข้ามาได้ 1 ก้าว ตอนนั้นสามีเปลือยค่ะ เรามีเสื้อผ้าช่วงบนไม่มีช่วงล่าง แล้วลูกก็มอง เรากรี้ด ลูกก็เลยถอยไป แล้วบอกว่า "หนูมาเอายางมัดผม" สามีบอกให้ลูกปิดประตู แล้วรีบแต่งตัวไปเข้าห้องน้ำข้างล่าง เราเลยบอกให้ลูกไปอาบน้ำให้เสร็จแล้วมาคุยกันหน่อย เราบอกลูกว่า เป็นเรื่องธรรมดาของผู้ใหญ่ หนูโอเคไหม หนูรู้สึกยังไง รู้สึกแย่รึเปล่า ลูกตอบว่าหนูรู้ว่ามันคืออะไร แบบนี้ไงแม่กับพ่อก็เลยมีหนูกับน้อง หนูเข้าใจ หนูเรียนสุขศึกษามา หนูรู้ หนูไม่เป็นไรแล้วยิ้มให้เรา เรากอดลูกร้องไห้เลยค่ะ กลัวไปหมด อายลูกด้วย รู้สึกผิดกลัวลูกเป็นแผลในใจ ไม่รู้จะทำยังไง ลูกเห็นเราร้องไห้ก็บอกเราว่า หนูไม่เป็นไรจริงๆ แม่จะร้องไห้ทำไม เราตั้งสติใหม่แล้วอธิบายให้ลูกฟังว่า มันเป็นเรื่องธรรมชาตินะ พ่อกับแม่แต่งงานกันแล้ว ไม่ได้ทำอะไรผิด สิ่งเดียวที่ทำผิดคือลืมล็อกประตูแล้วหนูมาเห็น เมื่อหนูโตขึ้นแล้วมีแฟนแต่งงานกันหนูก็จะสามารถทำได้ แต่ถ้าไปมีอะไรกับคนอื่นที่ไม่ใช่คนที่เราแต่งงานหรือเราไม่เต็มใจเค้าเรียกว่าข่มขืน ซึ่งเป็นเรื่องที่ผิดนะ ฯลฯ ลูกก็ฟังนะคะแล้วเค้าก็ยิ้ม ช่วงเช้าที่ผ่านมาเค้าเล่าอะไรให้ฟังเค้าจะพยายามไม่สบตา ถ้าสบตาเราเค้าจะยิ้ม เราอึดอัดมากเลย คิดวนเวียนอยู่ในหัวแต่เรื่องนี้ ทำงานหรือเล่นมือถือก็จะวกกลับมาคิดว่าทำไงดีๆ ไม่น่าเลยๆ อยู่ยังงี้ทั้งวัน ใครก็ได้ช่วยทีค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่