ทำงานในกรุงเทพต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะพอ!!

สวัสดีคะ..จบ ป.ตรี มา ตอนนี้ทำงานแถวบ้านมีฐานเงินเดือนอยู่ที่ 15K ได้สมัครงานใหม่ในกรุงเทพ อยากทราบว่าฐานเงินเดือนขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่ และต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะพอใช้ชีวิตในกรุงเทพ (หักค่าที่พัก+ค่าเดินทาง) ...ขอบคุณคะ 🙏

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ทำงานด้านไหน จบสาขาไหนหล่ะครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 19
30000 ค่ะ

10000 ค่าหอ น้ำ ไฟ และจิปาถะ
15000 ค่ากินและใช้ส่วนตัว
5000 เงินเก็บฉุกเฉิน

อันนี้แบบกลางเมืองนะคะ ถ้าไม่กลางเมืองเราว่า 20000-25000 ก็เอาอยู่ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่