สมัครเน็ตมือถือ ติดสัญญา ถ้าเราไม่จ่ายต่อจะมีผลไรไหม ?

ตอนนี้ใช้มือถือค่าย AIS ที่หลายคนบอกว่าดี ก่อนหน้านี้ใช้ทรูซึ่งพบปัญหาเรื้อรังเรื่องเน็ต สัญญาณอยู่ดีๆ หายไปเป็น10 นาที แจ้งเจ้าหน้าที่มาตลอดแต่ก็ยังไม่ได้รับการแก้ไข เลยเหนื่อยที่จะตาม เลยหนีย้ายมาอยู่ AIS พอย้ายมาเท่านั้นแหละ สมัครแพ็คเกจรายเดือนไป เล่นดีได้ 3 วัน  หลังจากนั้นคือเน็ตเน่ามาก สมัครแพ็คเกจ 5G เปิด 5G แต่กลับดู Youtube ได้แค่ 480p  720p ขึ้นไปนี่กระตุก ยังไม่พอ เล่นเกม ROV คือปิงบ่อยมาก อารมณ์เสียมาก เจ้าหน้าที่ก็พูดวนอยู่เรื่องเดียว เรื่องพื้นที่ๆๆๆๆๆ ก่อนหน้านี้อยู่ นครสวรรค์ ก็โอเค อยู่บ้านนอกก็ทำใจ พอกลับมาทำงานกทม ก็เจอปัญหาเดิม ไม่มีอะไรดีขึ้นแจ้งเจ้าหน้าที่บอก จะมีทีมวิศวะไปแก้ไขให้ ภายในวันที่ 25 สิงหาคม ซึ่งมันตลกมากๆ และไม่โอเคมากแจ้งเรื่องไปวันที่ 12 สิงหาคม แต่ให้รอแก้วันที่ 25 สิงหาคม มันใช่หรอ รอไป 2 อาทิตย์ ซึ่งรอจนถึงวันที่ 25 ก็ไม่รู้จะแก้ได้จริงๆ ไหม เราไม่ได้ใช้ฟรีๆ นะ พอโทรแจ้ง Call center ว่าถ้าให้รอขนาดนี้ก็ไม่ไหวมั้ง เจ้าหน้าที่ก็บอกเดี๋ยวจะติดตามให้ จนตอนนี้ก็ยังไม่ได้รับตอบกลับใดๆ  ถ้าเป็นแบบนี้เรากลับไปใช้ทรูเหมือนเดิมดีกว่า  ขออภัยที่บ่นยาวนะครับ แต่คือไม่ไหวจริงๆ คำถามมีเพียงแค่ มันจะส่งผลกระทบอะไรไหมครับ หากเราไม่ชำระเงินครบตามสัญญา
แสดงความคิดเห็น