ทำกรรมอะไรถึงไม่ได้อยู่กันกับพ่อกับแม่

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ 
จะเล่าเรื่องผมให้ฟังครับ เรื่องสั้นๆที่ผมเก็บไว้มานาน
ผมเกิดมาในครอบครัวเล็กๆผมมีพี่สาวอยู่ 1 คน ผมและพี่สาวแยกกันอยู่กันตั้งแต่ยังเด็ก
พ่อกับแม่แยกทางกัน ส่วนผมได้มาอยู่อาศัย กับ ยายที่ต่างจังหวัด
ด้วยการเติบโตของผมในวัยเด็ก ผมค่อนข้างที่จะเกเร จนพอ เรียน จบ ป.ว.ส ช่างยนต์
ได้มีงานทำ นะบริษัทแห่งหนึ่ง สักพักยายผมก็เสียไป ด้วยโรคชรา
ผมลืมบอกครับ**ว่าผมไม่ค่อยได้คุยกับแม่เลย จนกระทั่งผมมาทำงานอยู่ต่างประเทศ
ผมก็เริ่มได้คุยกับแม่บ้าง คุยแบบคุยพิมพ์แชทนะครับ และอีกหนึ่ง ที่สำคัญ
**แม่ไปมีครอบครัวใหม่ โดยที่ทางนั่นไม่รู้ ว่ามีผมกับพี่สาวผม อยู่แล้ว **
แม่เลือกที่จะเก็บเป็นความลับมาตั้งแต่ผมยังเด็ก ตอนนี้ผมได้อายุ 31 ปี
แต่แม่ก็ได้คุยได้สอนอะไรผมหลายๆอย่าง แกได้สั่งเสียไม่กี่วันมานี่ไว้เยอะพอสมควร
เพราะแกรู้ว่าแกเป็นโรคร้าย **มะเร็ง ผมก็ได้คอยช่วยเป็นกำลังใจให้แม่แบบพิมพ์หากัน
จนกระทั้ง แม่ผมได้จากไป เมื่อวันที่ 14 ส.ค 20.05 น. ซึ่งผมก็ยังกังวลใจ
ว่าแม่ผมจะจากไปแบบสงบไหม ทั้งๆที่แกยังกุมความลับนี้ไว้กับครัวทางนู้นอยู่
และทางครอบครัวนั่นก็คือมีน้องผมแหละ ที่มีเพิ่มอีก 3 คน ซึ่งทางนั่นไม่มีใครรู้เลย
ว่ามี พี่ชายพี่สาวอยู่ทางนี้ ผมอยากถามว่า แม่ผมจะไปสบายไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่