เงินเก็บเราไม่สามารถเอาไปซื้อของได้หรอคะ

อันนี้คืออยากถามความเข้าใจของคำว่าเงินเก็บของเเต่ละคนอ่ะค่ะ คือเราได้เงินจากแม่สัปดาห์ละ1,000บาทค่ะ แล้วเราจะแบ่งใช้ค่าขนม,ค่ารถคือไรแบบนี้200บาท อีก800เราเก็บไว้ค่ะ แล้วที่เราเก็บมา800เราจะเอาไปซื้อของที่เราอยากได้ค่ะ แล้วพอมาวันนี้แม่เราขอเงินเรา500จะเอาไปเติมน้ำมันแต่เราไม่มีค่ะ(ปกติเราจะใช้เงิน800หมดเลยนะคะ) ละพอเราบอกว่าไม่มีแม่เราก็ว่าเราแล้วก็จะลดค่าขนมเราค่ะ (เราเข้าใจนะคะที่เค้าว่าเราเพราะเราใช้เงินเยอะไป) แต่เค้าบอกว่าเราไม่มีสิทธิ์ใช้เงินเก็บไปทำอะไรเลยค่ะ เราเลยสงสัย ขอบคุณที่มาอ่านนะคะ🙏🏻

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่