iPhone 7 อัพเดท IOS 15.6 แล้วมีปัญหาค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ

เมื่อวันก่อนพี่สาวกดอัพเดท IOS แล้วคงไม่สมบูรณ์อะไรสักอย่าง เครื่องก็กลายเป็นโลโก้แอปเปิ้ลกระพริบๆ
แล้วพอเสียบสายก็กลายเป็นสายชาร์จ และคอม (หน้าจอการกู้คืน) 
เราเลยเอาเสียบกับ Macbook ที่บ้าน แต่ก็เครื่องเก่าแล้ว โปรแกรมเลยไม่อัพเดทเท่าไหร่ 
คิดว่าคงเป้นเพราะคอม เลยเอามาทำที่ทำงาน
พอมาถึงก็ติดตั้ง iTunes เรียบร้อย (อัพเดทล่าสุด) และโหลดไฟล์ IPSW 15.6 มารอ
ระหว่างอัพเดท ก็รันปกติ แต่พอตอนที่แถบอัพเดทวิ่งไปจนสุด ก็มีเสียงการเชื่อมต่อ  USB หลุดแล้วเชื่อมใหม่ 
และก็มี POP UP ขึ้นมาว่า  "Iphone ไม่กู้คืน เกิดข้อผิดพลาดที่ไม่รู้จัก (4013)" 

อยากสอบถามว่าอันนี้คือจนปัญญาแล้วใช่ไหมคะ 
ไม่สามารถทำอะไรได้แล้วใช่ไหม
หรือท่านใดมีคำแนะนำแจ้งได้เลยนะคะ
เราพยามหาวิธีในเนทแล้ว ไม่ได้เลยค่ะ 

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่