รับราชการถ้าจะกู้เงินซื้อบ้านควรกู้ธนาคารไหนดีครับ ?

เรารับราชการมาสักพักเงินเดือน 20,000 กับเศษนิดๆ เอาจริงๆก็ได้ศึกษารายละเอียดของธนาคาร ธอส. กับ กรุงไทยมาแล้ว เอาจริงๆสำหรับเรา เราไม่เห็นข้อแตกต่างกันมาก เพราะได้วงเงิน เกือบ 100 % ทั้งคู่ แต่ ธอส. จะดีหน่อยตรงที่ดอกเบี้ยปีแรก 0 % คืออยากรู้ว่า เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เลือกกู้เงินซื้อบ้านที่ธนาคารไหนกันครับ และนอกจาก กรุงไทย กับ ธอส. มีตัวเลือกอื่นอีกไหมครับ ขอบคุณนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่