ได้งานpart time 2วัน แต่ทำตัวไม่ถูกทำยังไงดีคะ

กระทู้คำถาม
คือจู่ๆเราก็ได้งานมา2วันไปแทนพี่เขา
ซึ่งเรามีวุฒิแค่ป.6 แต่มันเป็นงานขายรองเท้าแบรนด์ในห้าง แล้วประเด็นเราไม่เคยทำงานเลย ไม่มีประสบการณ์ ตอนคุยกันทางโทรศัพท์พี่เค้าบอกว่าแค่ไปยืนแทนเค้าก็พอไม่ต้องทำอะไรถ้ามีลูกค้ามาก็ให้เรียกพี่อีกคน แต่วันนี้เราไปเอาบัตรเข้างานไปดูงาน มันมีหลายอย่างมากเลยอะค่ะ เช่นต้องขายแบบนี้ๆ ต้องเข้างานตรงนี้ไปตอกบัตรตรงนี้ พอพรุ่งนี้ไปถึงต้องไปหาฝ่ายบุคคลอะไรทำนองนี้อะค่ะ
ซึ่งเอาจริงๆเราจำที่พี่เค้าบอกได้ไม่หมดอะค่ะ ให้เราทำอะไรก็ได้นะ แต่เรากลัวทำพลาดอะแบบไปตรงนู่นตรงนี้ไม่ถูกทำตรงนี้ไม่เป็น ถึงจะทำแค่2วันแต่เรากลัวพลาดมาก ในความคิดเราคือแค่ขายรองเท้าอะค่ะ เราไม่เคยรู้เลยว่ามันมีแบบนี้ต้องทำแบบนี้5555 เราจะรอดมั้ยย
แล้วเราเป็นคนที่ไม่มั่นใจด้วย ทำอะไรก็ลนๆอะค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่