(วันพีซ) สปอยหน่อยค่ะ เรื่องอูตะ One piece flim red

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
คำตอบสั้นๆ ก็คือ ใช่ อูตะคือลูกของแชงค์ แต่เป็นลูกนอกสมรส

ในภาพยนตร์ อูตะเล่าว่าเธอเกิดบนเรือของแชงค์เมื่อ 28 ปีก่อน โดยแม่ของเธอเป็นผู้หญิงลึกลับที่เสียชีวิตหลังจากให้กำเนิดเธอ แชงค์จึงรับอูตะมาเลี้ยงดูและมอบความรักให้เธออย่างเต็มเปี่ยม

ในฐานะแฟนการ์ตูนวันพีซตัวยงคนหนึ่ง ผมตื่นเต้นมากที่ได้ดูภาพยนตร์เรื่องนี้ เพราะผมอยากรู้ว่าอูตะเป็นลูกของแชงค์จริงๆ หรือไม่... หลังจากดูจบ ผมก็รู้สึกประทับใจกับภาพยนตร์เรื่องนี้มาก เรื่องราวสนุกสนานและน่าติดตาม ตัวละครก็น่ารักและน่าจดจำ โดยเฉพาะอูตะ

ผมชอบที่ภาพยนตร์เรื่องนี้ได้ถ่ายทอดความรักของพ่อลูกระหว่างแชงค์และอูตะออกมาได้อย่างอบอุ่นและซาบซึ้ง แสดงให้เห็นว่าความรักในครอบครัวนั้นยิ่งใหญ่และสามารถเอาชนะอุปสรรคใดๆ ก็ได้

สำหรับผู้ที่ยังไม่ได้ดูภาพยนตร์เรื่องนี้ ผมขอแนะนำให้รีบไปดูเลยนะครับ รับรองว่าไม่ผิดหวังแน่นอน

และสำหรับใครที่อยากรู้ว่าอูตะมีหน้าตาเหมือนแชงค์หรือไม่ ผมขอแนะนำให้ไปดูภาพยนตร์แล้วตัดสินเอาเองนะครับ

ปล..ส่วนตัวผมชอบสะสมเสื้อยืดวันพีซอยู่แล้ว [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ ก่อนหน้านี้ผมมีเสื้อยืดวันพีซตัวโปรดอยู่ตัวหนึ่ง เป็นเสื้อยืดลายแชงค์ หลังจากดูภาพยนตร์เรื่องนี้จบ ผมก็ต้องรีบไปหาซื้อเสื้อยืดลายอูตะมาเก็บไว้เพิ่มอีกตัวละ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่