ปวส ความรู้ก่อนเรียน

สวัสดีค่ะขอสอบถามซะหน่อยหนูเป็นนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ค่ะอยู่จังหวัดตราดนะคะหนูอยากทราบว่ามหาลัยเทคนิคตราดอ่ะค่ะมีหลักสูตรการเรียนการสอนอย่างไรแล้วก็เครื่องแบบการแต่งตัวแบบคือเหมือนแบบต้นๆของการจะเข้าเรียนต้องทำยังไงบ้างไปเรียนกี่วันมีทุนหรือเปล่าหนูอยากเข้าปวสอิเล็กทรอนิกส์. แล้วก็อยากได้หนังสือมาอ่านด้วยค่ะเหมือนแบบเตรียมตัวก่อนเรียนให้มันเนิ่นๆเลยจบมาแล้วต้องทำงานเกี่ยวกับอะไรคะตอนฝึกงานต้องฝึกยังไงกี่เดือน อยากรู้แบบข้อมือย่อยๆยังไงอ่ะค่ะทุกอย่างคือแบบอยากเตรียมตัวให้มันพร้อมแล้วอ่านหนังสือแล้วต้องมีสอบเข้าหรือเปล่า เรียนยากไหมเลิกเรียนกี่โมงอยากได้หมดเลยจะได้เตรียมตัวค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่