ไม่คิดจะแต่งงานกับแฟนเพราะเขาไม่ช่วยเรื่องงานบ้านนี่แแลกไหมคะ

ช่วงแรกที่เราอยู่กับแฟนเขาดีมากเลยค่ะ บอกให้ทำนู้นทำนี่ก็คือทำให้ แต่ช่วงหลังๆเขาไม่ทำอะไรเลย ทานข้าวเสร็จก็ลุกออกไปเลย ไม่หยิบจานตัวเองไปใส่ซิงค์ให้ เราเคยถามเขาว่าทำไมกินเสร็จแล้วไม้เก็บจาน เขาก็บอกว่าเขาทำงานมาเหนื่อยๆ แค่เวลาอยู่บ้านอยากสบายๆบ้างได้ไหม แต่เราก็ทำงานมาเหนื่อยๆเหมือนกันนะ งานบ้านทุกอย่างเราก็เป็นคนทำ วันไหนที่ผ้าไม่ได้ซักกองใหญ่ หรือบ้านสกปรกเขาก็จะตำหนิเรา ทั้งๆที่เราเลิกงานมาดึกกว่าเขาอีกค่ะ วันหยุดเขาก็เอาแต่นอนกับเล่นเกม ไม่ใช่แค่ไม่ช่วยทำงานบ้าน แต่ส่วนของเขาเองเขาก็จะใช้เรา อย่างเช่นตัดเล็บ แคะขี้หู แคะเศษอาหารติดฟันก็ยังใช้ให้เราทำให้ มีวันนึงแม่แฟนมาบอกเราว่าตอนอาบน้ำขัดร่องก้นให้ลูกชายเขาด้วยสิ เราคิดในใจแบบ ห้ะ เราต้องทำให้ขนาดนั้นเลยหรอ เหตุผลประมาณนี้เราก็เลยคิดว่าถ้าอยู่กันแบบคู่ชีวิตเราคงจะอยู่ไม่ได้แน่ๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่