Computer เวลาปิดคอม มันจะกลับเป็นเหมือนเดิมตลอด ไม่สามารถทำอะไรได้เลยครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ผมซื้อ Computer มาใช้ไป 2-3 เดือน แล้วอยู่ดี มันก็เกิดปัญหาคือ พอปิดเครื่อง หรือ restart เครื่อง มันก็จะกลับไปเหมือนเดิม เช่น วันพุธ ผมทำงานแล้ว save งานไว้ แล้วพอวัน พฤ ผมเปิดคอมทุกอย่างที่ทำวันพุธ มันก็จะไม่มี เหมือนมันกลับไปเป็นวันอังคารแบบนี้อะครับ คือไม่ว่าจะทำอะไร พอปิดเครื่องมันก็จะกลับไปเหมือนวันอังคารตลอด

แล้วพอผมเอาไปให้ร้านที่ซื้อมา เค้าก็ลง window ใหม่ พอใช้ไป 2-3 เดือนเป็นใหม่อาการเดิม เอาไปให้ร้านๆ ก็ลง window ให้ใหม่ เป็นมาประมาณทุกๆ 2-3 เดือนครับ ตอนนี้ window ใหม่ๆป 4-5 รอบละ 

พอจะทราบไหมครับ ว่าปัญหามันอยู่ที่อะไร ทำไมมันถึงเป็นทุกๆ 2-3 เดือนตลอดเลย ทั้งๆที่ ลง window ใหม่ พอ 2-3 เดือน ก็เป็นอีกมาตลอด

ปล. ใช้ window 10 pro แท้ Program แท้ทุกอย่าง ไม่ได้เข้า web แปลกๆเลย ใช้งานแค่ microsoft office กับ power BI แล้วก็ลงเกมจาก steam แค่นี้ครับ

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่