ให้แม่ตัดผมให้ แล้วมันสั้นมาก

เมื่อวานเราให้แม่ตัดผมให้ แล้วผมจากตรงคอพอแม่ตัดเกือบติ่งหูเลยค่ะ เราบอกก่อนตัดแล้วว่าตัดนิดเดียวไม่ถึงติ่งหู แล้วเราเป็นคนหน้าใหญ่ อ้วน พอตัดสั้นมันก็ทำให้หน้าเรามันใหญ่มาก เราอายคนอื่น ปกติเราก็อายคนรอบตัวอยู่แล้ว พอเราตัดผมสั้นมันก็หนักกว่าเดิมเราไม่อยากออกไปเรียนไปเจอคนเลย เรารู้ว่าเราตัดไปแล้วแก้ไขอะไรไม่ได้ พอเราส่องกระจกทีไร เราก็รับไม่ได้กับทรงผมนี้ทุกที บางทีก็มองว่ามันก็ไม่ได้แย่ พอส่องไปส่องมามันน่าเกลียดมันทำให้หน้าเราทุเรศมาก เพื่อนก็บอกว่าไม่เป็นไรหรอกเพราะใส่แมสเราลองแล้วมันก็ไม่ได้ดูดีขึ้นเลย เราอยากให้ผมยาวเร็วๆ เราต้องรออีกนานแค่ไหนกว่าผมจะยาวเท่าเดิม เราเป็นคนชอบทัดผม พอผมสั้นเราจะทัดมันแย่มากเลยค่ะ มันตลก มันไม่ดี เราไม่ชอบ เราไม่เคยไปตัดผมที่ร้านเลย แม่จะตัดให้ตลอดแล้วจะสั้นแบบนี้ตลอดเลยค่ะ คงผิดที่เราด้วยมั้งคะ ที่ให้แม่ตัดให้ เราไม่รู้ว่าไปตัดทีร้านมันทำยังไงเราไม่เคยไปตัด อาจจะเคยตอนเด็กแต่ตอนโตไม่เคยเลย เราบอกแม่ด้วยก่อนจะตัดให้เอากรรไกรลองทำเป็นตัดดูว่าจะเอาผมประมาณไหนเราเห็นแล้วเราว่ามันก็ไม่ได้สั้นพอตัดมันสั้นมากเลย เราบอกเอานิดเดียว😭😭😭😭😭

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
นั่งหลับรุ ตอนแม่ตัด ถึงไม่ได้บอกเขาก่อนจะลงกรรไกร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่