เรียนคอมกราฟิกจบมา 2-3 ปีแล้ว ยังมีหนทางไปเรียนหมอ หรือเป็นหมออะไรงี้ไหมครับ

พอดีผมจบคอมกราฟิก มอปลายเคยเรียนสายวิทย์คณิต (แต่ตอนนั้นไม่รู้ว่าอยากเป็นอะไรเลยลงคอมกราฟิก) ได้ทำงานไปปีสองปี แล้วไม่ชอบงานที่ทำอยู่ กำลังพยายามหาสิ่งที่ชอบอยู่ แต่ก็ไม่เจอเลย แต่พอได้มีโอกาสไปโรงพยาบาลบ่อยๆ ก็รู้สึกคุ้นเคย แล้วก็มีความรู้สึกว่าอยากเป็นหมอ หรือทำงานในโรงพยาบาลอะไรแบบนี้อ่ะครับ
อยากรู้ว่าปัจจุบันคือ ผมคือหมดสิทธิ์เรื่องนี้เลยไหมครับ เพราะมันยังมีคาใจเล็กๆว่าอยากเป็น เพราะจากที่หาข้อมูลผมก็ไม่แน่ใจเท่าไรครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่