จะเรียนต่อม.ปลายในระบบหรือนอกระบบดี

สวัสดีค่ะนี้เป็นกระทู้แรกถ้าอ่านแล้วงงๆก็ต้องขอโทษด้วยนะคะ 
คือว่าหนูอายุ15ปีกำลังเรียนอยู่กศน.ม.ต้นใกล้จะจบแล้วค่ะ แล้วแม่ก็อยากให้คิดเอาไว้ว่าจะเรียนต่อม.ปลายในระบบหรือว่าจะเรียนกศน.ต่อ แต่แม่อยากให้เรียนต่อในระบบ ส่วนตัวไม่ค่อยชอบเรียนเท่าไหร่ค่ะก็เลยอยากจะเรียนกศน.ต่อ แต่ถ้าจะเรียนต่อในระบบต้องทำยังไงบ้างคะจะเข้าได้ไหม แล้วถ้าจบจากกศน.ไปจะทำงานอะไรได้บ้างคะ จะสอบเข้ามหาลัยได้ไหม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่