แอบชอบเพื่อนสนิทค่ะ แต่เขาดูไม่คิดอะไรกับเรา ควรบอกไปดีมั้ยคะTT

สวัสดีค่ะ คือหนูมีเรื่องอยากปรึกษา หนูแอบชอบเพื่อนสนิทที่เป็นผช.คนหนึ่ง เป็นเพื่อนกันมาตั้งแต่มต้น สมัยนั้นตัวติดกันมาก แข่งกันทำเกรดเรียนดีๆ แข่งกันทำกิจกรรมมาตลอด จนตอนนี้จะเรียนจบมหาลัยแล้วยังเป็นเพื่อนที่ติดต่อกันอยู่ คุยกันตามประสาเพื่อน เคยโดนแซวว่าเป็นแฟนกันบ้างแต่ตอนนั้นก็ไม่ได้คิดอะไรมาก แต่ช่วงนี้คุยกันบ่อย เจอหน้าเจอตากันอยู่แต่ไม่ได้ใกล้ชิดมาก ประมาณว่าไปเดินห้างเขาก็จะมาด้วย แต่มีเพื่อนคนอื่นๆด้วย ไม่เคยไปสองต่อสอง เวลาทำโปรเจคอะไรจะจับคู่หรือปรึกษาเขาตลอด เขาเป็นเพื่อนเรียนที่เป็นคนดีคนหนึ่งเลยค่ะจากที่ดูภายนอก แต่เป็นคนเนิร์ดๆ เด็กแว่นสายเรียน ซื่อๆ ไม่ค่อยทันโลกพอสมควร แต่อยู่ด้วยแล้วอบอุ่น เป็นที่ปรึกษาได้ดีมากเลยค่ะ เหมือนเขาจะไม่เคยมีแฟนไม่เคยสนใจเรื่องรักๆด้วย ชวนคุยเรื่องนี้ก็ชอบบ่ายเบี่ยง คุยแต่เรื่องเรียนกับอะไรไปเรื่อย ทางหนูก็ไม่เคยมีแฟนเหมือนกันนั่นแหละ ช่วงนี้ ดันชอบเขาขึ้นมา ก็ไม่เคยคิดหรอกค่ะ แต่ก่อนคิดว่าแค่เพื่อนก็ดีแล้ว ไม่หวือหวาอะไรเลย แอบรักแอบชอบแบบนี้เคยเห็นแต่ตามละครหรือนิยายตาหวาน พอมาเจอกับตัวเองรู้สึกลังเล คิดอยู่ค่ะว่าไม่ได้รัก แต่แค่ปลื้มหรือชอบเขารึเปล่า แต่ก็อยากคบกัน อยู่ด้วยกันนานๆ แต่เขาดูซื่อมากเลย เขายังเกรงใจแล้วมองเราเป็นเหมือนพี่ไม่ก็เพื่อนเรียนคนหนึ่ง ยังแซวยังแกล้ง เพื่อนคนอื่นก็เหมือนเริ่มจะสังเกตเราแล้วว่าชอบเขา ควรทำแบบไหนดีคะ เลิ่กลั่กมากๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่