ทำยังไงดีครับ

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่า ผมกับน้องทะเลาะกันบ่อยมากครับตอนเด็กๆผมทะเลาะกับน้องบ่อยมากๆน้องเป็นคนผิดเเต่ย่าก็ตีผมทำให้เป็นปมทำให้ผมไม่กล้าทะเลาะกับน้องอีกเลย ผมลองไปบอกพ่อเเล้วเเต่พ่อก็บอกว่าให้ผมอดทน ผมอดทนจนผมรู้สึกอึดอัดมากๆ เวลาทะเลาะกับน้องน้องจะชอบใช้กำลังด่าผมด้วยคำหยาบเเต่ผมต้องยอม น้องเคยขู่ว่าจะเอากรรไกรเเทงเอาปืนอัดลมมาขู่ เเต่พ่อเห็นพ่อไม่ได้ว่าอะไรน้องเลยครับ เเต่ผมที่ทะเลาะกับน้องบางครั้งพ่อก็มองว่าผมผิด ตีผมโดยไม่สนว่าผมจะผิดรึเปล่า ผมเคยทะเลาะกับน้องครั้งนึงน้องผิดเเต่พ่อไม่สนใจเลย มันทำให้ผมเป็นคนที่ไม่กล้าปรึกษาพ่ออีกเลย พอผมได้คอมน้องก็จะเล่นเกินเวลาตลอด นิสัยเสียขึ้น เริ่มใช้อารมมากขึ้น ผมจะทำยังไงดีครับ ผมอึดอัดมากๆ ลองพูดกับคนในครอบครัวเเล้วเขาไม่สนใจ ปล ผมอายุ14กับน้องผมอายุ11นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่