ไปเที่ยวกับเพื่อนแต่เพื่อนพาแฟนเก่าของเรามาด้วยทั้งๆที่เราก็อยู่กับแฟนใหม่

คือเรื่องมันมีอยู่ว่าเพื่อนผมชวนไปเที่ยวงานเทศกาลแล้วผมได้พาแฟนคนปัจจุบันมาด้วยแต่สิ่งที่ผมไม่คาดคิดก็คือเพื่อนเก่าๆของผมที่นานๆจะได้เจอกันครั้งนึงได้พาแฟนเก่ามาด้วยแต่ผมก็ไม่ได้สนใจอะไรเพราะตอนเดินในงานผมไม่ได้เห็นเค้าเพราะกำลังพาแฟนคนปัจจุบันหาซื้อของอยู่ พอซื้อของเสร็จผมก็ได้พาแฟนปัจจุบันไปหาพ่อกับแม่ของเค้าในงาน แล้วผมก็ได้แยกตัวออกมาจากเค้าเพื่อมาหาเพื่อนเก่าๆที่กว่าจะได้รวมกลุ่มกัน แต่ที่พีคไปกว่านั้นผมได้ไปเจอแฟนเก่าที่รู้จักกับเพื่อนผมแล้วเค้าพาเธอมาด้วย แต่ผมก็ไม่ได้มองไม่ได้สนใจไม่คิดแม้ที่จะทักหรือจะคุยอะไรกับเค้า แค่มาทักทายเพื่อนแช้วก็คุยกันเรื่องเรียนต่อ
ผมได้แต่คิดอยู่ในใจว่าเราจะออกจากตรงจุดนี้ยังไงดีเพื่อที่จะเป็นการให้เกียรติเพื่อน แล้วก็มีเพื่อนคนนึงที่เป็นญาติกับผมบอกว่าอยากเจอแฟนคนปัจจุบันแต่ผมก็ลืมนึกจุดตรงนั้นไปเลยว่ามีแฟนเก่าของผมอยู่เพราะผมได้ได้สนใจเค้าเลยไม่ได้คิดให้ดี ผมก็เลยเดินพาแฟนคนปัจจุบันมาหาญาติ แต่ปัญหาที่เกิดขึ้นแฟนคนปัจจุบันถามว่านั้นคนเก่าเธอใช่มั้ยผมก็ตกใจแล้วหันไปมองแล้วผมก็บอกว่าใช่ผมก็รีบพาเธอออกจากจุดตรงนั้นทันที เธอโกรธผมมากจนตอนนี้ทะเลาะกันต่างฝ่ายต่างเงียบไป เพราะผมก็ไม่สามารถอธิบายอะไรได้เลยนอกจากขอโทษ มันเป็นความผิดพลาดของผมเองที่ต้องมาเจออะไรแบบนี้ ผมรู้สึกเฟลในตัวเองมากๆ ผมควรหาทางออกของเรื่องนี้ยังไงดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่