ส่งของฝากไปอินโด โดนคิดภาษีแพงกว่าค่าของ ส่งกลับต้องเสียภาษีนำเข้าไหมครับ

เพิ่งส่งของฝากไปให้ลูกของเพื่อนคนอินโดที่อินโดครับ เป็นเสื้อแบรนด์เนม ราคาเต็มที่เมืองไทยหลักพัน แต่ลดราคาเหลือหลักร้อย เลยซื้อส่งไปจะให้เป็นของฝากของขวัญ ตอนนี้ของถึงอินโดแล้ว แต่ติดอยู่ที่ไปรษณีย์ที่โน่น เค้าว่าผู้รับต้องจ่ายภาษีนำเข้าก่อน ถึงจะเอาพัสดุออกไปได้ ภาษีอย่างโหด คิดเกือบ 40% ของราคาเต็มของเสื้อเลย แพงกว่าราคาเสื้อที่ลดแล้วอีก คราวนี้เค้าจะไม่เอาแล้ว เลยให้เค้าส่งกลับมาที่ผม เดี๋ยวผมจ่ายค่าส่งกลับเอง อย่างนี้ถ้าของมาถึงไทยแล้ว ผมต้องเสียภาษีนำเข้าอีกรอบไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่