อายุ19ชอบดูดวงมากจนเครียดผิดมั้ย

สวัสดีค่ะเรื่องราวของเราคือปีนี้อายุ19แล้วกำลังเรียนมหาลัยปี1อยู่ค่ะเรื่องมันเริ่มจากการที่เราไม่เคยมีแฟนเลยจะมีคนเข้ามาคุยบ้างปะปรายจนเราไปคุยกับคนคนนึงเรารู้สึกชอบเขามากแต่สุดท้ายก็ไม่ได้คบกันค่ะ เพราะเราตอนนั้นอาจยังไม่ดีพอหรือเราอาจยังไม่ใช่ซึ่งกันละกันแต่พอเลิกคุยกับเขาก็เป็นช่วงนี้เราเริ่มดูดวงค่ะเราจะหาดูตามพวกทวิตที่เขารับดูดวงกันไม่ได้รู้สึกมีเจ้าไหนที่แม่นขนาดนั้นนะคะแต่ก็ดูไปเรื่อยๆค่ะตอนแรกก็ดูเพราะอยากให้เขากลับมาแต่พอเวลามันผ่านไปนานๆเราก็อยากเจอผู้คนใหม่ๆบ้างเราเลยดูแต่เรื่องของความรักค่ะแล้วเดือนนี้เราดูดวงไปเกือบ4เจ้าแล้วเพราะว่าเจ้าแรกทำนายแล้วเรารู้สึกไม่ดีแล้วเลยคิดว่าให้เจ้าอื่นทำนายดูถ้าเจอคนที่เขาทำนายให้เราดีเราจะได้หยุดดูแต่4เจ้าพูดทำนองเดียวกันหมดเลยค่ะว่าเราจะไม่มีแฟนไปจนจบมหาลัยแล้วเหมือนกับการที่ลึกๆเราเป็นคนไม่มั่นใจในตัวเองอยู่ด้วยแล้ว เราก็ยิ่งรู้สึกแย่กับตัวเองเข้าไปอีกค่ะเพราะที่ผ่านมาตั้งแต่เด็กๆไม่มีใครเคยชื่นชมเราเลยมีแต่คนพูดว่าเราไม่ดีไม่สวยคนนั้นคนนี้สวยกว่าอีกมันทำให้เหมือนเป็นสิ่งที่อยู่ในใจเรามาตลอด พอหมอดูมาพูดอะไรคล้ายๆกันอย่างงี้ก็ทำให้เรารู้สึกไม่ดีกับตัวเองมากๆค่ะคิดว่าเพราะเราเป็นเราเราเป็นแบบนี้คงไม่มีใครมาชอบเราทำให้เรารู้สึกเหมือนตัวเองไม่มีค่าพอที่จะให้ใครมาสนใจ สาเหตุที่เรารู้สึกอยากมีแฟนเพราะเราเหนื่อยแล้วค่ะกับการที่ต้องทำเป็นคนเข้มแข็งเสมอต้องอยู่คนเดียวให้ได้แม้จะรู้สึกแย่แค่ไหนก็ไม่รู้จะหันไปบอกใครบางทีเราเหนื่อยมากๆหรือเรารู้สึกแย่มากเราทำได้แค่นอนร้องไห้อยู่ในห้องสี่เหลี่ยมคนเดียว เราอยากแค่ให้มีคนบอกกับเราว่าเราควรต้องทำยังไงให้กำลังใจเราว่าเราจะผ่านเรื่องแย่ๆไปได้ทำให้เรารู้สึกว่าเราไม่ได้ร้องไห้คนเดียวเหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา เราผิดมากหรอคะหรือเราหวังสูงจนเกินตัวถึงขนาดหมอดูบอกเลยว่ายังไม่มีเราร้องไห้ทุกครั้งที่ได้ยินคำทำนายอะไรแบบนี้เหมือนเขาพูดเพื่อตอกย้ำความรู้สึกเราไปอีกแต่เราก็ไม่รู้จะเอาไปถามใครแล้วค่ะถามเพื่อนมากๆก็กลัวเพื่อนเรารำคาญ จะพูดกับพ่อกับแม่ก็ไม่ได้รู้สึกสบายใจที่จะพูดเพราะเราไม่ได้สนิทกับครอบครัวมาตั้งแต่แรกแล้ว รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ
(ปล.กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของเราเลยถ้าพิมไปวกวนขออภัยด้วยนะคะ ปล2.กรุณาอย่าด่ากันนะคะเจาของกระทู้จิตใจบอบบางถึงแม้ตัวจะเท่าช้างแต่ใจข้างในเล็กมากค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่