สาวๆที่กรี๊ดผู้บ่าวบนอัฒจรรย์เกินไป จะทำให้ภาพลักษณ์สาวไทยดูแย่ไหมครับ

คือเท่าที่ตามวอลเล่ย์บอลมา ที่เคยเห็นสาวๆกรี๊ดผู้ชายแบบออกนอกหน้า คือ 2 ประเทศนะคือ ไทย กับ ปินส์

สาวประเทศอื่นเขาก็เชียร์ มีตบมือ มีกรี๊ดบ้าง แบบพอประมาณ แต่สาวไทยดูจะกรี๊ดหนักไป

อันนี้ไม่กังวลเรื่องภาพลักษณ์เหรอครับ ไม่กลัวว่าคนอื่นจะมองไม่ดีเหรอ ยิ่งไปเชียร์ประเทศอื่นออกนอกหน้า ไม่กลัวว่าชาวต่างชาติจะมองติดลบเหรอ?

ผมว่าอะไรที่มันเยอะเกินไป มันจะดูเกินงามไปไหม สอบถามสาวไทยกับพฤติกรรมแบบนี้

คือเข้าใจครับ ว่ามันเป็นสิทธิ เสรีภาพ ส่วนบุคคล  

แต่อย่าลืมนะว่า ภาพลักษณ์ผญไทยก็ดูไม่ค่อยดีสำหรับต่างชาติเท่าไหร่ ยิ่งมากรี๊ดผู้ชายแบบออกนอกหน้ามาก มันยิ่งชัดเจน
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 17
มันไม่ผิดหรอกที่จะกรี๊ดหรือจะเชียร์นักกีฬาที่ตัวเองชอบ แต่มันควรอยู่ในขอบเขต แต่ลักษณะการกรี๊ดของสาวไทยมันไม่ใช่ลักษณะการกรี๊ดแบบเชียร์กีฬา อันนี้คือกรี๊ดแบบคลั่งผู้ชาย ยิ่งเป็นผู้หญิงแสดงออกแบบคลั่งผู้ชายมาก มันดูไม่ดีนะ ภาพลักษณ์สาวไทยก็ดูติดลบไปด้วย

แค่ผู้ชายวิ่งมาเช็คพื้น คือ พากันกรี๊ด อันนี้เรียกว่าเกินงามครับ

อย่างกรณีวันนี้ที่ดราม่ากัน คือแข่งกับทีมไทย แต่เชียร์ญี่ปุ่นแบบออกนอกนอกหน้า คือมันไม่มีประเทศไหนเขาทำกันในโลกนี้

พฤติกรรมวันนี้ดูเป็นสาวไทยที่มีคุณภาพต่ำไปเลย มองแต่สิทธิของตัวเอง แต่ไม่ได้ตระหนักเรื่องมารยาท และกาละเทศะ ไม่ได้นึกถึงว่า ต่างชาติจะมองสาวไทยอย่างไง ภาพลักษณ์จะเสียไหม ไม่ได้นึกตรงนี้ คนเราถ้านึกถึงส่วนรวมและนึกถึงใจนักกีฬาไทยบ้าง จะไม่ทำแบบนี้ คือต่างชาติมองมา เขาคงเวทนานักกีฬาไทยหน่ะ เล่นที่บ้านตัวเอง แต่กองเชียร์ไม่เชียร์ แล้วกองเชียร์ที่ไม่เชียร์นักกีฬาบ้านตัวเอง ไม่มีใครชื่นชมหรอกครับ ยิ่งมาเห็นพฤติกรรมที่คลั่งผู้ชายด้วยเขามองแบบดูถูกนะ  ไม่ได้มองดี

ไม่รู้ว่ากองเชียร์ที่ทำพฤติกรรมแบบนี้เขาจะคิดได้ไหม อย่างน้อยลองไตร่ตรองดูว่าเหมาะสมหรือเปล่า คลั่งนักกีฬาได้แต่ควรอยู่ในขอบเขต และรู้จักมารยาทและกาละเทศะ
ความคิดเห็นที่ 1
บอร์ดเกาหลีเค้ายังเอาไปเม้ามอย ว่าบ้าผู้ชาย
ล่าสุดก็มีคอมเม้นเกาหลี สมเพช คนไทย + แหกและด่าแรง
ส่วนเม้นญี่ปุ่นก็จะคุณภาพปนเหว๋อหน่อยๆ เช่น ขอบคุณนะที่เชียร์ประเทศเรา
ฉันไม่คิดว่าจะได้รับเสียงเชียร์มากขนาดนี้
ปินอยด์จิกกลับคืนเรื่อง VNL
เวียดนามเม้นก็จะออกแนวเห็นใจนักกีฬาไทย ประมาณนี้ค่ะที่แอบส่อง

สรุปไม่มีชาติไหนบอกในแง่ดีนะคะ ยกเว้นญี่ปุ่นที่เค้างงๆกันอยู่
ความคิดเห็นที่ 5
น่าอายมาก  วันนี้ญี่ปุ่นทั้งทีม หาความหล่อไม่เจอ กรี๊ดไม่เลือก ถ้าหล่อแล้วกรี๊ด จะไม่ว่าอะไรเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่