สอบถามเกี่ยวกับกล้อง zenit 12 xp กับ ricoh 35 efl ค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ พอดีเพิ่งค้นเจอกล้อง2ตัวนี้ที่บ้าน

zenit 12 xp
ตรง viewfinder มันขึ้นราน่ะค่ะ ลองเช็คดูแล้วเหมือนจะไม่ได้ขึ้นตรงเลนส์กับกระจกสะท้อน เราล้างเองได้มั้ยคะ หรือต้องส่งช่างอย่างเดียว

ricoh 35 efl
ตัวนี้เปิดช่องใส่ฟิล์มกับช่องใส่แบตไม่ได้เลยค่ะ
ควรส่งซ่อมเหมือนกันใช่มั้ยคะ

ลองหาข้อมูลนิดหน่อยแล้วทั้งสองตัวใช้ฟิล์ม 35 mm เหมือนกันใช่มั้ยคะ ไม่มีความรู้เรื่องฟิล์มจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่