เราเป็นผื่นที่หน้าอก มีวิธีแก้ยังไงบ้างคะ

ใครเคยเป็นแบบเราบ้าง แล้วมีวิธีแก้ยังไงบ้างคะ ตอนนี้มันลาม แล้วเวลาจับจะรู้สึกปวดช้ำๆ
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 10
คล้ายสิวสเตียรอยด์นะคะ มักจะเกิดจากทาครีมหรือยาที่มีสเตียรอยด์ผสมอยู่ (บ่อยครั้งที่ไม่รู้ว่าสิ่งที่ทามีสเตียรอยด์ผสม)
นอกจากนี้ยังเกิดจากยาอื่นๆที่ทำให้มีผื่นในลักษณะนี้ได้ แนะนำไปพบแพทย์ผิวหนัง เพื่อตรวจละเอียดค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่