อยากสอบถาม เรื่องชีวิตคู่ อยากได้คำตอบของทั้งผู้ชายและผู้หญิงเลยครับ

....จะเริ่มเรื่องอย่างไรครับ มือใหม่  
ผมตอนนี้ล้มหนัก จาก 1 เล่นพนัน  2 ธุระกิจล้มช่วงโควิด (ติดหนี้ ทั้งธนาคาร แล้วก็หนี้พี่น้องรวมๆ 3ล้าน )
{แต่ประเด็นหลัก คือเรื่องผมกับแฟนผมนะครับ ผมแค่เกิ่น ปัณหาตอนแรกให้ฟังก่อนเชยๆ)

ผมกับแฟนคบกันมาประมาณ 1ปี6 เดือนแล้ว   ช่วงคบกันแรกๆ ผมจับได้ว่านางคุยกับคนอื่น มีชู้ 
ผมก็บอกเลิกนางทุกวัน  จนผมมาจับได้ใหม่(นางไม่สำนึก) ผมเลยได้ลงไม้ลงมือตี และหลังจากวันนั้น ก็ลงมือหนักขึ้นเรื่อยๆ(ชินมือ)
ไม่ว่าจะ ทั้งตี ทั้งไล่ หรือผมหนีไปคบกับคนอื่น นางก็ไม่ไปก็ยังอยู่บ้านผม ใช้ชีวิตปกติ แล้วตามไปราวีด่าคนใหม่ของผม เรื่อยๆ 
จนผมทนไม่ไหว สงสารทางนั้น เลย ขอเลิกกับคนใหม่เพื่อกลับมาหาคนเก่าคนนี้  แล้วก็ใช้ชีวิตปกติกันเรื่อยมา 
จน.. ช่วงตุลาปีที่แล้ว 2564  ผมติดพนันหนักมาก และเสียเงินไปเยอะ
และธุระกิจของผมก็เริ่มพังด้วยหลังจากที่เล่นไม่นาน   ทำให้ ชีวิตค่อนข้าง ที่จะใช้คำว่าลำบาก  ไม่มีบ้านให้อยู่ไปเช่า หออยู่ต่างจังหวัดตั้งตัวใหม่

ทีนี้แหละครับ ประเด็น  แฟนผมอยู่กับผมต่างจังหวัดได้ จะเข้าเดือนที่2 แล้วเป็นจังหวะที่ไม่มีเงินจ่ายค่าเช่าหอ นางเลยขอกลับไปบ้านภาคใต้(แต่นางเริ่มท้องเข้าเดือนที่4) ปล่อยให้ผมอยู่ ใน กทม ทั้งๆที่ ก็รู้ว่าผมไม่มีที่พึ่ง ไม่มีที่ให้ไปแล้ว(ผมได้นอนวัด 2คืน ในอเมชอนปั้มน้ำมัน 1คืน ) แล้วถึงมีผู้ใหญ่ที่รู้จัก เขาก็โอเงินมาให้ เลยมีที่พักต่อ ผ่านไปอีกสัก 7 วัน ผม คุยกับนางว่า จะให้ผมอยู่ยังไง ผมไม่มีเงินไปไหน ไม่ได้ ผมต้องหน้าด้าน ขอไปพักอาศัพอยู่ที่ บ้านของนางที่ภาคใต้   พอไปอยู่ได้ไม่กี่วัน พ่อนางรู้เรื่อง  คือเขาไม่ยอมรับผมเลย 
1.เพราะผมไปแบบที่ พ่อแม่ผมไม่ได้ไปคุยกับเขาด้วยแหละ 
2. การเงินทางผมก็หนักจนไม่มีจะกินข้าว  แล้วไม่อยากรบกวนแม่ที่อยู่อิสาน ต้องลงมาภาคใต้ ค่าใช้จ่ายมันก็หนัก

แล้วคราวนี้ ทางนั้นเขาก็ พยายามไล่ผม ให้กลับ  คือจะไม่ให้อยู่ให้ได้ 
เขาบอกว่าไปสร้างชีวิตให้ดี  ให้มีเงินมีอะไรที่จะเลี้ยงลูกเขาได้

ผมก็เลยกลับมาตั้งตัวที่ กทมใหม่ 
ผมมาอยู่ได้ สักพักนี้แหละ คราวนี้ พอห่างกันสักพัก ชีวิตผมเริ่มดาวน์ลง (แต่ผมก็ คือเริ่มคิดวิธีหาเงิน ได้แล้ว)   ผมอ้อนวอนให้เขามาอยู่กับผม มาช่วยกันสร้างมาหาเงินตั้งตัวกันใหม่   มาอยู่ด้วยกันได้ไหม   
แต่นางก็ ผลัดไปเรื่อย  ซึ่งครั้งแรก บอกจะนั่งรถทัว ตามมา 
ครั้งที่ พอผ่านมา 3-4 วัน ก็  บอกว่า  วันที่ 30-31  /07/2565 จะมา ให้รอ ผมก็รอ 
พอ ถึงวันก็บอกว่า  วันที่5 นะ ต้องไปหาหมอ  
แล้วถึงวันที่5 ก็บอกจะมาวันที่10  
พอวันที่สิบ บอกว่า รอก่อน จะทำงานที่บ้านเก็บเงิน  

ซึ่งสรุปก็คือไม่มา  ผมเลยตัดสินใจว่า ขอเลิกไป 
เพราะผม เหนื่อยที่ผมต้องมาสู้ชีวิตคนเดียวว   ผมหาคนที่เขาพร้อมจะ มาสร้างเนื้อสร้างตัวช่วยกันหาดีกว่าไหม 
ผมรู้สึกว่าทำไม ผมต้องมาเหนื่อยคนเดียว แล้วพอผมดีขึ้น ผมต้องกลับไปรับเขามาอยู่สบายกับผม 

เขาก็เลยบอกว่า ผมเห็นแก่ตัว แล้วเด็กละ ไม่ดูแลเลยเหรอ  (ซึ่งเด็กผมคงดูแลอยู่แล้วแหละ ออกตัวก่อนเดี๋ยวผู้อ่านจะด่าผม) 
แต่ผมแค่ไม่ได้อยากได้ผู้หญิงคนนี้แล้ว  เพราะตอนที่ผมมี เขาก็ไม่เคยทำไรเลย อยู่กิน นอนกินใช้ชีวิตกับผม  ค่าใช้จ่ายทุกอย่าง
ผมจ่ายคนเดียวหมด ในตอนที่ผมมี    แต่พอ ในวันที่ผมล้ม เขาพร้อมที่จะถอยไปสบายที่บ้านคนเดียว 
ผมผิดมากไหมครับ ถ้าผมจะเลือกทางนี้ 
ผมอยากสอบถามผู้ชายหลายๆท่านจะเลือกแบบผมไหม   และผู้หญิงหลายๆท่านจะเลือกแบบแฟนผมไหม 

ปล. นี้คือรูปที่เขาไปก๊อปไว้มาโพสเมื่อวาน  แต่เขาซ่อนผม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 16

ในตอนที่ผมล้ม   ทุกรอบรอบข้างมีแต่คนที่พร้อมช่วยเหลือผมทั้งนั้น   ยกเว้น  แฟนของผมเอง

แล้วผมก็ไม่เคยที่เกาะแฟนผมกินด้วยนะครับ  (เผื่อมีคนนอกเรื่องว่าผมเกาะผู้หญิงกิน

ผมแค่อยากให้เขามาช่วยกันสร้างช่วยกันมี   ทุกววันนี้ ผมต้องนั่งทำงานคนเดียว  ทั้งหนี้ทั้งสิน
เนื้องานก็ไม่ได้หนัก  งานทำในคอม แต่เขาเลือกที่จะไม่มาไม่ช่วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่