เราอยากเริ่มต้นใหม่ ไม่อยากจมอยู่กับความรู้สึกเดิมๆ

สวัสดีค่ะ
เรามีปัญหาความรักมาค่ะ แฟนคนแรกเราคบมา16ปีค่ะ
คบได้5ปีเค้าก็มีคนใหม่ เราก็เดินออกมา
ผ่านไปไม่นานเค้าก็ติดต่อเรามา เราใจอ่อนทุกครั้ง
เป็นแบบนี้มาตลอด จนเมื่อ3ปีก่อน เราตัดสินใจจริงจังว่าจะลองอีกครั้ง
สุดท้ายเค้าก็ตัดผู้หญิงคนนั้นไม่ขาด แบบที่ตัดเราไม่ได้
เราก็นังยืน1แต่ไม่มีใครอยากยืน1และมี2 3อีกหรอก
เราทะเลาะกันมากขึ้น เราเบื่อ เค้าเบื่อ
ล่าสุดปีนี้ ผู้ชายมีข่าวดีมาบอกเรา ว่าคุยกับเด็กอายุ23น่ารักด้วย
ปีนี้เราอายุ33ค่ะ ผู้ชายอายุ39

เพื่อนๆคะ เราโอเคนะคะ เราแก่ขึ้น เราไม่สวยแล้ว
ไม่เป็นไรค่ะ เราตั้งกระทู้นี้เพราะไม่ได้อยากได้แฟนคนเดิมค่ะ

ตอนนี้เราพร้อมจะเจอและเดินไปกับคนใหม่ คนธรรมดาค่ะ เพราะเราเองก็คนธรรมดา
ถ้าประกาศหาแฟนในกระทู้นี้ ผิดกฎไหมคะ เราเพิ่งสมัครพันทิปและตั้งกระทู้ครั้งแรก
เรื่องที่เราเล่ามา ไม่ได้จะต้องการอะไร เราแค่อยากหาพื้นที่ให้คนใหม่เข้ามาหาเราบ้าง

เราอาจจะโชคไม่ดีเรื่องความรัก แต่เรารับรองได้เลย ว่าเราเป็นผู้หญิงที่พร้อมจะมีความรักดีๆแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่