Krungthai Nex สแกนจ่ายผ่าน QR CODE พร้อมเพลย์ไม่ได้ครับ

กระทู้คำถาม
เพิ่มสมัคงได้ประมาณ 5 วัน

วันแรกใช้งานได้ตามปกติ พอเข้าวันที่ 3 ไม่สามารถสแกนจ่ายได้ 

ขึ้นข้อความTransfer_inline_error_validate_transaction_limit ทั้งนี้ตั้งวงเงินไว้ 1,500 / วัน

แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีค่ะ คุณLion_sky  

เบื้องต้นลองแก้ปัญหาทีละอย่าง ดังนี้
เปิด camera ทาง Apps เป็น Allow  และเปิด GPS  ใช้งาน
ตรวจสอบสัญญาณ internet ตรวจสอบเวอร์ชันของ Apps
เป๋าตังให้เป็นปัจจุบัน และลองทำรายการอีกครั้ง หากยัง
เกิดปัญหา แจ้งปัญหาได้ทาง Krungthai Contact Center 02-111-1111 ค่ะ ได้ทุกวัน ตลอด 24 ชม.ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่