แฟนอึดอัด ควรทำไงดีครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ อยากจะขอคำแนะนำครับ ผมคบกับแฟนมา 1 ปีกว่าๆ แล้วเมื่อตอนเดือนมีนา แฟนบอกเลิกผม เนื่องจากว่าผมติดเพื่อนมากๆ ผมเลยยื้อเขา แล้วปรับปรุงตัวแล้ว ซึ่งปัจจุบันผมไม่ได้ติดเพื่อนแล้ว แล้วเขาก็ให้อภัยผมในเรื่องนี้แล้ว แล้วภายหลังเขาก็มาบอกเลิกผมอีกเนื่องจากเขาอึดอัด แล้วผมก็ยื้อจนเขาเปลี่ยนใจได้เพราะเขาก็ยังรัก เป็นแบบนี้อยู่หลายครั้ง จนถึงเมื่อ 3-4 วันก่อนเขาก็รู้สึกอึดอัดแต่เหตุผลรอบนี้คือ เขาอึดอัดเพราะเขาไม่อยากวนลูปแบบนี้ อึดอัดไปเรื่อยๆแบบนี้ แต่ว่าเขาบอกว่าเขาก็อยากอยู่ด้วย เขาก็ยังรักผมอยู่ ผมเลยอยากขอคำแนะนำอื่นที่ไม่ใช่การเลิกกันครับ เพราะผมรักคนนี้มาก เขาซื่อสัตย์กับผมตลอด แล้วก็ยังไม่เคยเจอกันเลยครับ เพราะไม่สะดวกทั้งคู่ มีแพลนว่าสิ้นปีนี้จะไปเที่ยวด้วยกัน แต่ไม่รู้ว่าจะอยู่ถึงไหม 
ผมขอคำแนะนำจากพี่ๆทุกคนหน่อยนะครับ
พิมพ์ไม่รู้เรื่องก็ขอโทษด้วยนะครับ ผมเล่าเรื่องไม่เก่ง ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่