คนลาวอึ้ง นักท่องเที่ยวไทยลดลงหายไปไหน

ผมไม่ได้ไปลาวสิบกว่าปีแล้วแล้วมั้ง เคยไปแล้วครั้งเดียวไม่ประทับใจเลย ตอนที่ผมไปแลกเงินกีบ 250กีบ/บาท เรื่องของแพงผมรับได้ แต่ความรู้สึกไม่เป็นมิตรและการเก็บเงินทุกเม็ดยิบย่อย ข้ามสะพาน เข้าถ้ำ เข้าห้องน้ำ ฯลฯ เรียกเก็บเงินทุกอย่าง
พอมาเจอคลิปข้างล่างนี้และคน comment ใน youtube แบบนี้ ผมเลยเข้าใจได้เลยว่าไม่ใช่ผมคนเดียวที่คิดว่าไปเที่ยวลาวครั้งเดียวก็เกินพอ และจะไม่ไปอีก
ผมเชื่อว่ามีคนลาวในพันทิปอยู่ คิดเห็นอย่างไรครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่