นั่งรถคนแปลกหน้า?

กระทู้คำถาม
วันนี้เรากำลังจะออกไปตลาดเราเลยเดินไปหน้าปากซอยเพื่อนั่งวิน แต่มีพี่ผู้ชายที่พักหอข้างๆเราเขาถามเราไปปากซอยหรอ เราเลยบอกใช่คะ เราเลยถามเขาพี่วินใช่มั้ยคะ พี่เขาบอกเขาขับแกร๊บ เราก็คิดว่าเขาน่าจะหาลูกค้ารึป่าว เพราะคราวก่อนเราเจอวินทักแบบนี้ เราเลยขึ้นรถไปกับพี่เขาทีแรกจะให้ส่งปากซอยเราเลยบอกพี่เขาไปส่งตลาดเลยได้มั้ย เพราะคิดว่าพี่เขาขับแกร๊บ คือพอไปถึงพี่เขาไม่เอาเงินกับเรา เรายื่นให้ก็ไม่เอา สรุปเราเจอหลอกมั้ยคะ คือเรางงอ่ะและเราก็กลับมาคิดตัวเองกล้าไปได้ไง ถ้าเกิดว่าเกิดเหตุการณ์ที่ไม่ดี หรือเราอาจคิดมากไป เราสับสนมากตอนนี้ เราเป็นเด็กต่างจังหวัดมาอยู่กรุงเทพ ใครเคยเจอเหตุการณ์เหมือนกันบ้าง เรานั่งคิดอยู่นานมาก ลองทักไปบอกพี่สาว พี่สาวบอกมองโลกแง่ดีเกินไปรึป่าว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่