เดือนสิงหาของปี 2565 แล้ว ยังมีใครที่ยังไม่ได้ฉีดวัคซีนโควิดบ้าง??

มีใครที่ยังไม่ได้ฉีดวัคซีน แต่ติดโควิดแล้วบ้างครับ อันนี้อยากรู้จริงๆ ว่าเป็นยังไง รักษาหายไหมหรือว่าเสียชีวิตเลย เพื่อนที่เคยติดโควิดก็มีแต่คนที่ฉีดวัคซีนกันทั้งนั้น เลยไม่รู้ว่าคนที่ยังไม่ได้ฉีดวัคซีนเวลาติดโควิดแล้วเป็นยังไง แต่ก็เคยได้ยินป้าๆ แถวบ้านบอกว่ามีคนติดโควิด ยังไม่ได้ฉีดวัคซีนสักเข็ม แต่หายกลับมาใช้ชีวิตได้ปกติก็มี อันนี้ผมก็ฟังมาแบบฟังหูไว้หูนะ

ตอนนี้ผมยังไม่ได้ฉีดวัคซีนเลยสักเข็มครับ แล้วก็ยังไม่เคยติดโควิดด้วย สาเหตุที่ไม่ได้ไปฉีดวัคซีนก็เพราะกลัวผลข้างเคียงของวัคซีนบวกกับเคยคิดว่ามีคนทำวัคซีนเทียมขึ้นมา (หลอนไปเอง) เลยทำน้ำทิงเจอร์ฟ้าทะลายโจรดื่มเอา  ดื่มเพื่อสร้างภูมิตัวเองมาเรื่อยๆ ไม่ได้ดื่มทุกวันนะ ผมดื่ม 3 วัน ครั้ง จนมาถึงช่วงนี้ ผมเริ่มทำงานแบบทีม เวลาถึงช่วงพักเที่ยงก็จะมานั่งกินข้าวกันเป็นกลุ่มกัน ไม่นั่งกินด้วยก็กลัวจะอึดอัดเวลาทำงานด้วยกัน เลยคิดว่าถ้าหากมีคนติดโควิดขึ้นมา เราก็คงไม่รอดแน่ๆ แล้วก็ไม่รู้ด้วยว่าที่เราดื่มน้ำฟ้าทะลายโจรมาเรื่อยๆ จะช่วยได้มากแค่ไหน เลยคิดจะไปฉีดวัคซีน แต่ก็รู้สึกกลัววัคซีนอีกอยู่ดี

ถ้าหากผมจะไปฉีดวัคซีน ไปฉีดที่โรงพยาบาลใกล้บ้านยังได้อยู่ไหม แล้วสามารถเลือกวัคซีนได้หรือเปล่า (ของแท้ใช่ไหม)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่