แฟนอยากเรียนหมอควรเริ่มตั้งหลักจากตรงไหนดี

ตามกระทู้เลยครับ แฟนผมอยากเรียนหมอครับกลัวจะไม่มีเวลาครับ ซึ่งมันก็จริงครับ แต่ก็อยากได้คำปรึกษาครับ ผมก็ดูจากหลายๆกระทู้แล้วก็มีแบบ ไม่มีเวลาให้ มีแฟนเป็นหมอด้วยกันซึ่งส่วนตัวเป็นคนคิดมากๆเลยครับ กลัวเรากับแฟน เวลาไม่ตรงกันแล้วจะมีหลายๆอย่างเปลี่ยนไป แล้วก็กลัวจะไปเจอคนที่ทำให้เขารู้สึกดีในคณะด้วยครับ ก็เลยรู้สึกคิดมากครับว่าควรทำยังไงดี แต่แฟนก็บอกว่าถ้าหนูมีพี่อยู่หนูก็ไม่สนใจใคร แต่ก็ยังรู้สึกกลัวอยู่ครับ  ไม่ใช่ว่าเราไม่เชื่อใจเขา แต่เราไม่เชื่อใจคนที่จะเข้าหาแฟนเราครับ ** อย่าด่าผมนะครับอยากได้คำปรึกษาจริงๆ หรือสอนในการคิดก็ได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่